Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

tiền lương để tính thuế TNCN

Tiền lương lấy nguồn của đề tài, dự án trả cho công nhân, công ty mình có nghiệp vụ thế này: Trả thù lao viết báo cáo đề tài phát triển giống Bò u đầu rìu cho 1 người trong công ty: 12 triệu đồng, Mình hạch toán là: Nợ 66212/Có 111: 12 trd, Vậy khi quyết toán thuế TNCN có tính vào thu nhập chịu thuế không vậy các bạn?

Và với những người công ty mình thuê để làm dự án không ký hợp đồng, có nghiệp vụ: Thù lao cho chuyên gia phân tích đánh giá trước khi nghiệm thu đề tài Cây đa : 1.920.000đ, trong đó trả cho 3 chuyên gia, mình định khoản là: Nợ 66212/Có 1111: 1.920.000đ, vậy mình có cần phải kê thuế TNCN cho 3 người này không vậy?

Ðề: tiền lương để tính thuế TNCN

Trích dẫn Gửi bởi hoatuyet22
    Tiền lương lấy nguồn của đề tài, dự án trả cho công nhân, công ty mình có nghiệp vụ thế này: Trả thù lao viết báo cáo đề tài phát triển giống Bò u đầu rìu cho 1 người: 12 triệu đồng, Mình hạch toán là: Nợ 66212/Có 111: 12 trd, Vậy khi quyết toán thuế TNCN có tính vào thu nhập chịu thuế không vậy các bạn?

Và với những người công ty mình thuê để làm dự án không ký hợp đồng, có nghiệp vụ: Thù lao cho chuyên gia phân tích đánh giá trước khi nghiệm thu đề tài Cây đa : 1.920.000đ, trong đó trả cho 3 chuyên gia, mình định khoản là: Nợ 66212/Có 1111: 1.920.000đ, vậy mình có cần phải kê thuế TNCN cho 3 người này không vậy?
    vì không có hợp đồng phải tính thuế TNCN nhé em