Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Phiếu thu đơn vị HCSN ko có thu?

Có lần mình nghe thầy dạy có nói theo luật kế toán về phiếu chi thì bắt buộc giám đốc phải ký nhưng về phiêu thu thì giám đốc có thể ko cần ký nhưng đây đang nói về doanh nghiệp . Vậy ở các đơn vị HCSN ko có thu thì phiếu thu có bắt buộc cơ quan phải ký hay ko.

Phiếu chi thì quan trọng , vì chi ra là mất tiền ở quỹ, còn phiếu thu thì thu được càng nhiều càng tốt, chỉ cần thủ quỹ và người nộp tiền ký là được

Ðề: Phiếu thu đơn vị HCSN ko có thu?

Trích dẫn Gửi bởi sacley
    Có lần mình nghe thầy dạy có nói theo luật kế toán về phiếu chi thì bắt buộc giám đốc phải ký nhưng về phiêu thu thì giám đốc có thể ko cần ký nhưng đây đang nói về doanh nghiệp . Vậy ở các đơn vị HCSN ko có thu thì phiếu thu có bắt buộc cơ quan phải ký hay ko.
    Đã là phiếu thu hay phiếu chi của bất kỳ đơn vị nào có thu đều phải đầy đủ chữ ký của tất cả mọi người có liên quan thì mới là hợp lệ. Với đơn vị hành chính sự nghiệp ngoài công lập hay Công lập đã có thu là phải có chữ ký của thủ trưởng chứ............ :labay:

Ðề: Phiếu thu đơn vị HCSN ko có thu?

Đồng ý với Mèo Tồ đã là chứng từ có đủ chứ ký mới là hợp lệ. Nhưng trong nhiều trường hợp phiếu thu chỉ cần chữ kỹ của kê toán trưởng là được.