Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Xin hỏi làm các thủ tục mở TK NH, kho bạc và mua hóa đơn của DV HCSN có thu mới thành lập? tks.

Chào mọi người!bên tôi là ĐV HCSN có thu vừa mới thành lập,đang làm con dấu.Tôi muốn hỏi ai biết thì giúp tôi làm các thủ tục cũng như cần những giấy tờ gì để mua hóa đơn,mở TK NH,kho bạc,... ntn.Thanks.Email của tôi: sonnguyen7980@yahoo.com.vn

ai biết thì nói hộ tôi luôn nhé, tôi cũng đang cần gấp lắm. thank mọi người nhiều nhé.
    mail của tôi là : lantk85@gmail.com

Ðề: Xin hỏi làm các thủ tục mở TK NH, kho bạc và mua hóa đơn của DV HCSN có thu mới thành lập? tks.

Về Thủ tục Mở tài khoản dự toán tại Kho bạc nhà nước: đơn vị bạn đóng tại quận, huyện nào thì bạn sẽ mở tài khoản dự toán tại KBNN quận, huyện, hoặc các bạn mở tài khoản tại KBNN tỉnh, thành phố nơi trụ sở đơn vị bạn đóng. Lưu ý là không được mở Tài khoản tại KBNN quận, huyện hoặc tỉnh, thành phố không phải là nơi đơn vị bạn có trụ sở, trừ trường hợp có công văn đồng ý của KBNN nơi đơn vị bạn đóng "quân".
    Trong một số trường hợp, KBNN có sự phân cấp về quản lý tài khoản dự toán tuỳ vào từng nguồn kinh phí.
    Về thủ tục, dơn vị bạn làm công văn và xin Mẫu biểu của KBNN để hoàn thiện và nộp cho KBNN, khi đó KBNN sẽ cấp Mã số tài khoản cho đơn vị bạn.
    (Về tài khoản tiền gửi cũng tương tự).