Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Kế toán lĩnh vực viễn thông!

Chào các pác!
    Em đang tìm hiểu về lĩnh vực viễn thông nhưng ở mảng kế toán quản trị, cụ thể:
    - Doanh thu: gồm những loại nào???
    - Chi phí phát sinh chủ yếu???
    - Quản lý hàng tồn kho như thế nào, phương pháp kế toán htk, xuất kho theo pp nào????
    - Quản lý hóa đơn, chứng từ (hóa đơn đặc thù, pp kế toán VAT,..???)
    - Các báo cáo liên quan,....
    Pác nào biết thì chỉ cho em với.
    Nếu có tài liệu thì gửi cho em theo địa chỉ: nace0209@gmail.com
    Em xin cảm ơn nhiều lắm ah!!!
    Chúc các pác sức khỏe, thành công!!!!

Ðề: Kế toán lĩnh vực viễn thông!

hi! t chỉ wan tâm đến lĩnh vực bưu chính, chuyển phát nhanh thôi. bạn có tài liệu liên wan đến lĩnh vực này k? gửi cho t với

Trích dẫn Gửi bởi hoahaiduong0
    hi! t chỉ wan tâm đến lĩnh vực bưu chính, chuyển phát nhanh thôi. bạn có tài liệu liên wan đến lĩnh vực này k? gửi cho t với
    Kế toán nghiệp vụ chuyển phát nhanh đối với bưu chính gần như... chẳng có gì.
    (Vì sao thì bạn chỉ cần đọc phần ăn chia của một hợp đồng giữa công ty chuyển phát nhanh và bên bưu chính sẽ thấy rõ)

P/s:
    Nếu bạn có phần hợp đồng đó thì post lên cho mọi ng cùng tham khảo nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hoahaiduong0
    cais phần này những trường ở đà nẵng dạy nhiêug- bạn coi có ai ở đó ko?. trong tphcm dạy kế toán thì thường bám theo hệ thống tk do bộ tài chính ban hành

Em cũng đang tìm hiểu về lĩnh vực viễn thông, về kế toán. Em ko có tài liệu về kế toán viễn thông.
    Pác nào có thì share cho em với.
    Nếu có tài liệu thì gửi cho em theo địa chỉ: khanhhoahp8x@gmail.com
    Em xin cảm ơn. Chúc các pác sức khỏe và thành công

em đang làm bên công ty viễn thông Chuyên cung cấp tên miền , hosting , thiết kế website co anh chị nào củng làm hoặc là am hiểu nhiều về vấn đề này chỉ cho em cách hạch toán sổ sách với. l.minhhue@yahoo.com.vn

Mình cũng đang tìm hiểu về kế toán viễn thông (dư định xin vào làm việc). Nhưng ko có tài liệu về kế toán viễn thông để tham khảo.
    Pác Thiên Thanh_Trần Lạc Nhi có thì share cho minh với.
    Nếu có tài liệu thì gửi đến địa chỉ: manyulao@yahoo.com.vn
    Xin cảm ơn trước ! Chúc các Thành viên sức khỏe dồi dào và thành công trong mọi công việc.

Trích dẫn Gửi bởi Thien Thanh_
    Kế toán viễn thông có những đặc thù riêng. Và dùng phần mềm kế toán chung cho cả tập đoàn.

Doanh thu:

Sơ sơ vài vấn đề.

Tớ có khá nhiều tiệu về kế toán bưu chính viễn thông, nếu ấy thực sự "Em đang tìm hiểu về lĩnh vực viễn thông" thì hãy thể hiện ấy sự quan tâm tìm hiểu đến vấn đề này bằng kết quả ấy tìm hiểu đc lên topic này. Tớ sẽ gửi cho.
    làm ơn gửi cho tớ xin tài liệu về kế toán viễn thông với, tớ đang cần tài liệu để thi công chức viễn thông.Tớ cảm ơn nhiều.\
    mail của tớ là: hoaingo2309@gmail.com

em học kế toán doanh nghiệp giờ xin vào bưu điện sắp đi học việc.chị có thể giúp em một số tài liệu tham khảo về kế toán bưu điện không ạ?
    em cảm ơn chị trước ! chúc chị mọi việc thành công !
    mail của e là : hoathuytien0812@gmail.com

---------- Post added at 02:03 ---------- Previous post was at 02:02 ----------

Trích dẫn Gửi bởi Thien Thanh_
    Kế toán viễn thông có những đặc thù riêng. Và dùng phần mềm kế toán chung cho cả tập đoàn.

Doanh thu:

Sơ sơ vài vấn đề.

Tớ có khá nhiều tiệu về kế toán bưu chính viễn thông, nếu ấy thực sự "Em đang tìm hiểu về lĩnh vực viễn thông" thì hãy thể hiện ấy sự quan tâm tìm hiểu đến vấn đề này bằng kết quả ấy tìm hiểu đc lên topic này. Tớ sẽ gửi cho.
    em học kế toán doanh nghiệp giờ xin vào bưu điện sắp đi học việc.chị có thể giúp em một số tài liệu tham khảo về kế toán bưu điện không ạ?
    em cảm ơn chị trước ! chúc chị mọi việc thành công !
    mail của e là : hoathuytien0812@gmail.com

Các bác cho e hỏi xíu về kế toán viễn thông nhé:

Công ty e có thuê đầu số 19001... để khách hàng gọi đến liên lạc với cty. Hằng kỳ công ty e phải trả tiền sử dụng đầu số đó cho bên viễn thông.
    Và bên đó cũng trả lại 1 số tiền cho bên em và e phải xuất hóa đơn b.ra cho họ. Em cũng k biết nghiệp vụ này làm sao??? Nhờ các bác chỉ giúp e cách hạch toán hóa đơn đầu vào, đầu ra ntn sao cho hợp lý ah??

Cảm ơn trước các bác nhé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối