Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Thông báo phát hành hóa đơn.

Cả nhà cho mình hỏi chút. Công ty mình sắp sử dụng hết hóa đơn, đợt tới này dự định in hóa đơn nhưng đặt in ở công ty khác công ty trước in, làm mẫu hóa đơn cũng khác. Mình hỏi cả nhà là khi làm thông báo phát hành hóa đơn thì mình cần phải nộp những giấy tờ gì cho cơ quan thuế kiểm tra để xác nhận.
    Công ty mình ở chi cục thuế Cầu Giấy.
    Rất mong sự góp ý của mọi người

Ðề: Thông báo phát hành hóa đơn.

02 bản hoá đơn mẫu ( cả 3 liên)
    02 bản thông báo phát hành hoá đơn mới theo hợp đồng in với cty mới, có đóng dấu, chữ ký thủ trưởng đơn vị
    01 bản GPKD có sao y

Trích dẫn Gửi bởi minhanh2012
    Cả nhà cho mình hỏi chút. Công ty mình sắp sử dụng hết hóa đơn, đợt tới này dự định in hóa đơn nhưng đặt in ở công ty khác công ty trước in, làm mẫu hóa đơn cũng khác. Mình hỏi cả nhà là khi làm thông báo phát hành hóa đơn thì mình cần phải nộp những giấy tờ gì cho cơ quan thuế kiểm tra để xác nhận.
    Công ty mình ở chi cục thuế Cầu Giấy.
    Rất mong sự góp ý của mọi người
    Nhớ là ngày hủy, ngày sử dụng báo cáo lên cơ quan thúe không quá 5 ngày từ ngày hủy và ngày sủ dụng hóa đơn nhé!

Trích dẫn Gửi bởi HuongDuongcm
    02 bản hoá đơn mẫu ( cả 3 liên)
    02 bản thông báo phát hành hoá đơn mới theo hợp đồng in với cty mới, có đóng dấu, chữ ký thủ trưởng đơn vị
    01 bản GPKD có sao y
    Bạn ơi! không cần phải có hóa đơn hay hợp đồng gửi cho bên thuế ak?
    Có cần phải thêm gì nữa không ak?

Bên mình thì trước giờ chỉ nộp mỗi thông báo phát hành mẫu TB01/AC, nếu là phát hành mẫu mới thì kèm theo hóa đơn mẫu (tất cả các liên của 1 bộ hóa đơn mẫu), nếu là đặt in những lần sau này không thay đổi mẫu thì không cần phải nộp thêm hóa đơn mẫu làm gì nữa chỉ thông báo thui, thế là ok!:danhphan: