Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Giúp em với, Kế toán DN KD Trung tâm Tiếng Anh!! :((

Dear các bác,

Em đang làm kế toán cho một DN kinh doanh loại hình đào tạo - kinh doanh TT Tiếng Anh. Trung tâm của em có giấy phép đào tạo nên được phép xuất hóa đơn không có thuế GTGT. Em đã đi làm được 04 tháng rồi. Tuy nhiên gần đây, bên phòng HC mới báo cho em biết một tin kinh khủng là giấy phép đào tạo của cty đã hết hạn từ tháng 04 mà chị ấy không biết và giờ mới đang tiến hành làm lại.

Các anh chị cho em hỏi, như vậy, những HĐ xuất trong thời gian này em vẫn xuất không có VAT thì có vấn đề gì không ạ? Và nếu có thì em phải làm thế nào??? :-((

Em xin chân thành cảm ơn các bác trước ạ!

Ðề: Giúp em với, Kế toán DN KD Trung tâm Tiếng Anh!! :-((

Theo quy định tại TT06/2013 thì dạy học, dạy nghề theo quy định của pháp luật bao gồm cả dạy ngoại ngữ, tin học; dạy múa, hát, hội họa, nhạc, kịch, xiếc, thể dục, thể thao; nuôi dạy trẻ và dạy các nghề khác nhằm đào tạo, bồi dưỡng nâng cao trình độ văn hoá, kiến thức chuyên môn nghề nghiệp là đối tượng không chịu thuế GTGT.
    Do đó những HĐ xuất trong thời gian này xuất không có VAT thì không có vấn đề gì.
    Có chăng bạn sẽ bị phạt vì đào tạo ko phép thôi, chứ ko liên quan gì đến thuế.