Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Kế toán trong công ty viết phần mềm

Help me! Kế toán trong công ty viết phần mềm

Xin chào đại gia đình dân kế toán, e đi làm 2 năm rồi nhưng tháng này e bắt đầu làm cho công ty CNTT
    Công ty e chuyên viết phần mềm bán cho nước ngoài, e mới vào làm nên còn có một số thắc mắc nhờ cả nhà chỉ bảo giúp e với ạ
    Công ty e thành lập năm 2009, từ đó đến nay chưa phát sinh doanh thu, tình hình sang tháng e sẽ xuất hóa đơn mới có doanh thu đầu tiên,
    Cả nhà cho e hỏi là đối với công ty chuyên viết phần mềm thì thuế GTGT đầu ra hiện nay là bao nhiêu phần trăm ạ?
    + hóa đơn mua vào của bên e tooàn hóa đơn 10%, theo như e đọc thông tư thì trước ngày 10/1/2012 DN CNTT sẽ chịu thuế suất là O% Hay không chịu thuế đó: Thì doanh nghiệp không được khấu trừ thuế đầu vào: vậy bên e đưa vào CPQDN liệu có đúng không?( Nhưng kế toán bên e đang treo trên TK 133 từ năm 2009 đến giờ? phần thuế GTGT từ những năm trước thì giải quyết thế nào ạ
    e còn non kém trong lĩnh vực này quá, Mong cả nhà chỉ bảo với ạ

Ðề: Kế toán trong công ty viết phần mềm

Chao Thaoho89, bạn cho mình hỏi bạn đọc TT nào mà DNCNTT áp dụng mức thuế suất 0% vậy. bạn up lên cho mình coi vs nhé.
    Thanks!

Ðề: Kế toán trong công ty viết phần mềm

Trích dẫn Gửi bởi luuly300188
    Chao Thaoho89, bạn cho mình hỏi bạn đọc TT nào mà DNCNTT áp dụng mức thuế suất 0% vậy. bạn up lên cho mình coi vs nhé.
    Thanks!
    TT 06/2012 bạn nhé! mấy hn đang nghiên cứu thông tư đó mà chưa thấy thông ở đâu cả.hihi