Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Chủ đề: Hóa đơn xăng dầu

Hóa đơn xăng dầu

Các bác ơi cho em hỏi với hàng tháng tiền Xăng dầu của em 1 tháng lên tới 80trieu. em viết HD để cho vào chi phí Bán hàng,có hợp lý không
    Tiền xăng dầu,luơng Công nhân.........( Đầu vào cao ) Nhưng đầu ra của em có tháng phát sinh có tháng lại không phát sinh tý nào..! Các bác bảo em lên làm thế nào cho hợp lý ha..!:chuanbidiedi:

Ðề: Hóa đơn xăng dầu

nói rõ hơn đi, từ đâu mà có nhiều xăng dầu thế, kinh doanh cái gì nữa

eC Chi phí xăng dầu gì mà nhiều dữ bạn. Bên bạn là cty về gì thế?Bạn coi lại đi như vậy thuế kiểm tra sẽ bắt bạn tính định mức cho xăng dầu và loại cp này ra đó.

Chi phí xăng dầu quá nhiều mà đầu ra lại phát sinh ít thì e rằng không ổn chút nào bạn ak!!!

công ty kinh doanh vận tải, hay xây dựng công trình... phải nói cụ thể chứ đâu hỏi chung chung vậy đươc

Bạn căn cứ vào việc sử dụng xăng dầu thực tế của cty để hạch toán, hđơn đó dùng cho máy móc sản xuất thì cho vào chi phí sản xuất chung, vận chuyển hàng hoá Bhàng cho vào chphí bán hàng, giá trị hoá đơn xăng dầu của bạn phải hợp lý, xong thuế sẽ yêu cầu bạn cung cấp định mức, có thể HĐơn đó sẽ bị loại,

uhm mình quên mất công ty mình là cty TNHH chuyên kinh doanh vận tải NVL xây dựng cho các Công trình và các Đại lý phân phối.
    Đầu vào tháng nào cũng vậy nhưng Đầu ra thì có tháng có có tháng không.nó bập bõm quá....! Ý mình muốn hỏi ý kiến mọi người lên làm thế nào cho hợp lý khi các bác Thuế đến " Chơi " mình có thể giải thích cụ thể cho các bác ấy

Tức là công ty bạn chỉ nhận chở nguyên vật liệu thôi đúng không???? Vậy bản phải căn cứ vào hóa đơn xuất ra nữa, sao cho hợp lý. Nếu hóa đơn xuất ít bạn không thể lấy hóa đơn xăng dầu nhiều như vậy được

Trích dẫn Gửi bởi vinhxaco
    lâu rồi mới thấy sweet286 có mặt đấy nhỉ
    Mình tái xuất được một thời gian rồi, chẳng qua là bạn không để ý thôi.

Trích dẫn Gửi bởi sweet286
    Mình tái xuất được một thời gian rồi, chẳng qua là bạn không để ý thôi.
    cũng đế ý chẳng qua chưa hỏi thôi,vừa rồi lấy chồng ah

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối