Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: KẾ TOÁN VÀNG

KẾ TOÁN VÀNG

Các anh chị ơi.lúc trước doanh nghiệp vàng, đóng thuế khoán ,còn bây giờ phải kê khai thuế, vì là gia đình nên em phải làm,..kinh doanh vàng thì khách hàng ít khi đòi xuất hóa đơn đỏ ,vậy lấy đâu mà kê khai đầu ra ..anh chị giúp em với ...còn hóa đơn đầu vào thì vẫn chưa có tờ nào ...vậy bây giờ những vật dụng mình đã mua để phục vụ kinh doanh vàng ,thì xin hóa đơn đỏ phải không anh chị?

Ðề: KẾ TOÁN VÀNG

Kiếm hóa đơn đầu vào để hợp lý hóa.
    Hóa đơn đầu ra thì viết ra bình thường. Ghi người mua hàng là khách lẽ không lấy hóa đơn. Bạn đọc thông tư 153 cho rõ thêm nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hoaanhdao06
    Kiếm hóa đơn đầu vào để hợp lý hóa.
    Hóa đơn đầu ra thì viết ra bình thường. Ghi người mua hàng là khách lẽ không lấy hóa đơn. Bạn đọc thông tư 153 cho rõ thêm nhé.
    Bổ sung thêm: lên bảng kê bán hàng sau đó 2-3 ngày, hoặc 1 tuần xuất 1 cái hóa đơn tổng

mình cũng ko rành..lúc lên đăng ký kinh doanh thì người ta quy định kinh doanh vàng phải là doanh nghiệp ..

---------- Post added at 03:26 ---------- Previous post was at 03:26 ----------

em cảm ơn hoaanhdao06 nha

nhưng ma em được biết nếu hàng hóa đó có trị giá <200.000 thì mới lập BẢNG KÊ,còn vàng thì >200.000,vậy thì xuất HD rồi .

Trích dẫn Gửi bởi HIEN_VT
    Các anh chị ơi.lúc trước doanh nghiệp vàng, đóng thuế khoán ,còn bây giờ phải kê khai thuế, vì là gia đình nên em phải làm,..kinh doanh vàng thì khách hàng ít khi đòi xuất hóa đơn đỏ ,vậy lấy đâu mà kê khai đầu ra ..anh chị giúp em với ...còn hóa đơn đầu vào thì vẫn chưa có tờ nào ...vậy bây giờ những vật dụng mình đã mua để phục vụ kinh doanh vàng ,thì xin hóa đơn đỏ phải không anh chị?
    Minh đang làm ở cty vàng bạc đá quý, nếu cần hỗ trợ call me : 0947 221 045.