Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Vé xe, vé chợ kê khai làm sao?

Em có vẫn đề các anh, chị giúp em chút!
    DN em trúng thầu XD và KD chợ hiện dã dưa vào SD nay có mấy vẫn đề sau xin cho em hỏi?(vốn hoàn toàn là tư nhân ko liên quan ngan sách)
    Cho thuê ki ót và đã viét HD cho thuê dài hạn rồi, còn phần vé hàng ngày em đã làm công văn xin mua vé và cũng đã dc cấp vé. Bây h em xé vé và ghi DT rồi nhưng ko hiểu phải kê phần vé xe và vé chợ này như thế nào, và kê vào biểu nào bởi khối lượng vé quá lớn? Em cảm ơn nhiều nhiều!

Ðề: Vé xe, vé chợ kê khai làm sao?

Trích dẫn Gửi bởi dgs
    Em có vẫn đề các anh, chị giúp em chút!
    DN em trúng thầu XD và KD chợ hiện dã dưa vào SD nay có mấy vẫn đề sau xin cho em hỏi?(vốn hoàn toàn là tư nhân ko liên quan ngan sách)
    Cho thuê ki ót và đã viét HD cho thuê dài hạn rồi, còn phần vé hàng ngày em đã làm công văn xin mua vé và cũng đã dc cấp vé. Bây h em xé vé và ghi DT rồi nhưng ko hiểu phải kê phần vé xe và vé chợ này như thế nào, và kê vào biểu nào bởi khối lượng vé quá lớn? Em cảm ơn nhiều nhiều!
    Mình nghĩ là bạn chỉ kê theo hoá đơn rồi, còn vé là chứgn từ kèm theo thôi. Không phải kê.

Ðề: Vé xe, vé chợ kê khai làm sao?

Cảm ơn bạn nhé! Mình tìm hiểu thêm rồi trường hợp này lập bảng kê như HH bán lẻ rồi cuối tháng ghi HD.