Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Kế toán du lịch

Kế toán du lịch

Công ty mình kinh doanh lữ hành, hóa đơn đầu vào có từ tháng 8, kết thúc tour cũng trong tháng 8 nhưng đến tháng 10 mình mới xuất hóa đơn đầu ra thì có sao ko? Và khi quyết toán thuế có phải giải trình đầu vào cho đầu ra đã xuất ko? Mong mọi người chỉ giúp! Thanks!

Ðề: Kế toán du lịch

Mình cũng công tác trong cty du lịch.Theo như Thuế yêu cầu là doanh thu tháng nào thì phải ra hóa đơn tháng đó,nhưng do nhiều tour mình vẫn chưa thu tiền của khách hết thì vẫn chưa ra được hóa đơn.Trường hợp này bạn có thể kéo dài thời hạn ra hóa đơn đầu ra nhưng nên cố gắng hạn chế!

Ðề: Kế toán du lịch

Trích dẫn Gửi bởi lyvu_tvh
    Công ty mình kinh doanh lữ hành, hóa đơn đầu vào có từ tháng 8, kết thúc tour cũng trong tháng 8 nhưng đến tháng 10 mình mới xuất hóa đơn đầu ra thì có sao ko? Và khi quyết toán thuế có phải giải trình đầu vào cho đầu ra đã xuất ko? Mong mọi người chỉ giúp! Thanks!
    Sai thời điểm xuất hóa đơn nếu theo đúng luật (thực tế thì ... nếu thuế hỏi, giải trình: dù hợp đồng DL đã thanh lý nhưng trong quá trình thanh lý phát sinh nhiều mâu thuẫn chưa giải quyết được nên phải chờ tới tháng 10 mới đàm phán xong, chắc ăn thì làm cái biên bản làm việc rồi 2 bên ký vào đó là chấp nhận bản thanh lý tháng 8-) Không phải giải trình đầu vào mà hãy tập hợp tất cả đầu vào của bạn phát sinh vào Bảng Dự Chi tour cho rõ ràng là ok) Cứ làm thế đi bạn không cần thắc mắc nhiều làm gì sẽ loạn cào cào lên đó, làm tốt nhé !

Chào bạn!