Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Kê khai thuế theo tháng hay theo quý

Công ty em thành lập tháng 4/2012. Khi ra QĐ kê khai theo quý thì bên em chưa đủ điều kiện nên năm 2013 bên em vẫn kê khai theo tháng.

Giờ sang2014 thì bên em đủ đk kê khai theo quý rồi. Vậy cả nhà cho em hỏi. Như bên em có đc kê khai theo quý ko ạ. Vì trong TT quy định là hình thức kê khai áp dụng trong 3 năm liên tiếp.

Thanks cả nhà.

Ðề: Kê khai thuế theo tháng hay theo quý

ôi mình cũng đang gặp trường hợp giống bạn. ai biết chỉ giùm bọn mình với.

Cảm ơn em Nhím nhìu nhìu. :dangiuqua::dangiuqua:

Bạn ơi công ty bạn mình thành lập T2/2012 thuộc chi cục thuế Hoàng Mai, nếu như bạn nói thì năm 2014 được kê khai theo quý rồi. Nhưng bạn mình ra chi cục thuế hỏi thì bên thuế bảo là phải kê khai theo tháng hết 3 năm, tức là hết 2016 đến 2017 mới được kê khai theo quý. Họ bảo đọc lại CV 8355, trong đó có câu "Riêng chu kỳ ổn định đầu tiên được xác định tính kể từ ngày 01/7/2013 đến hết ngày 31/12/2016"Công ty mình bên Quận Thanh Xuân thì bên thuế bảo được kê khai theo quý, các bạn ở các chi cục khác thì như thế nào vậy?

Bạn Nhím Xù ơi cty bạn mình bên Phường Thanh Trì , bạn ấy hỏi quản lý thuế thì chị ấy bảo phải kê khai theo tháng cơ.

Bên mình ở quận Đống Đa hỏi quản lý thuế thì bảo kê khai theo tháng . vì trong thông tư bảo là phải kê khai ổn định trong chu kỳ 03 năm. Ôi không biết làm thế nào bây giờ nữa. A C E nào biết giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi MinhLanHuong
    Bên mình ở quận Đống Đa hỏi quản lý thuế thì bảo kê khai theo tháng . vì trong thông tư bảo là phải kê khai ổn định trong chu kỳ 03 năm. Ôi không biết làm thế nào bây giờ nữa. A C E nào biết giúp mình với
    Nếu như đã gọi hỏi cán bộ thuế trực tiếp quản lý DN rồi, mà họ bảo như nào thì mình làm theo thế chứ

Trích dẫn Gửi bởi teddytran
    Nếu như đã gọi hỏi cán bộ thuế trực tiếp quản lý DN rồi, mà họ bảo như nào thì mình làm theo thế chứ
    Quan trọng là câu hỏi của bạn ấy hỏi như thế nào kìa.
    Nếu trình bày: Doanh nghiệp mới bắt đầu hoạt động sản xuất kinh doanh việc khai thuế giá trị gia tăng được thực hiện theo tháng. Sang năm 2014 Em được phét xét kê khai theo quý chưa --> ok.
    Còn nếu mà hỏi là năm 2013 Em kê khai theo tháng, thì năm 2014 Em kê khai theo tháng hay xét điều kiện kê khai theo quý thì chắc chắn người ta sẽ trả lời là ổn định trong 3 năm rồi.
    Xem lại cmt # 5 của mình có trích rõ tt 156 và ví dụ rõ ràng.

Bên mình thành lập tháng 3/2012.Tới tháng 7/2013 vẫn thuộc diện kê khai theo tháng. Bên mình đã kê khai theo tháng hết T12/2013. Mình muốn hỏi 2014 này mình có được kê khai theo quý ko? (Dthu 2013 dưới 20 tỷ).

hjchjc mỗi chi cục thuế lại hướng dẫn khác nhau, mình bên Thanh Xuân thì quản lý bảo là được kê khai theo quý.
    :lasao:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối