Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Giúp em cách ghi hóa đơn GTGT?

Mọi người giúp e với ạ. Bên em chuyên sản xuất đồng phục các loại ạ, vừa rồi có ký HĐ với khách hàng may 500 áo sơ mi và in logo 500 cái áo phông? Bên em thông thường thuê xưởng gia công in logo. Vậy thì lúc xuất hóa đơn bán hàng cho khách bên em có được xuất cả 500 áo phông in logo không ạ? Em phân vân là bên em chỉ chuyên về sx đồng phục, in logo bên em thuê gia công ngoài thì như vậy được không??? giúp e với ạ???

bạn xem trong giay phep kinh doanh của cty có đăng ký ngành nghề: thiết kế, in quảng cáo hay không.
    nếu có thì khi bạn xuất hóa đơn được. vì khi bạn đặt in sẽ có hóa đơn đầu vào và mình xuất hóa đơn ra được mà.
    không biết ý các bác thế nào, xin chia sẻ thêm với ạ

Trích dẫn Gửi bởi NgoBapLuoc
    bạn xem trong giay phep kinh doanh của cty có đăng ký ngành nghề: thiết kế, in quảng cáo hay không.
    nếu có thì khi bạn xuất hóa đơn được. vì khi bạn đặt in sẽ có hóa đơn đầu vào và mình xuất hóa đơn ra được mà.
    không biết ý các bác thế nào, xin chia sẻ thêm với ạ
    mình có hóa đơn đầu vào in logo áo, còn giấy phép kinh doanh thì ko có nghành in ấn- thiết kế, bên mình thương mại nhận in cho khách thôi, không biết có xuất được không??

bạn Thuê gia công ngoài in logo thì lấy hóa đơn đầu vào, khoản này sẽ cấu thành lên giá thành sản phẩm bạn làm ra cho bên khách hàng

Trích dẫn Gửi bởi Khiconnb
    bạn Thuê gia công ngoài in logo thì lấy hóa đơn đầu vào, khoản này sẽ cấu thành lên giá thành sản phẩm bạn làm ra cho bên khách hàng
    như vậy là mình xuất được hả bạn

ko xuất được phần In lo go vì nhà bạn có đăng ký kd mảng này đâu.

Trích dẫn Gửi bởi Khiconnb
    ko xuất được phần In lo go vì nhà bạn có đăng ký kd mảng này đâu.
    Trời, thế làm sao bây giờ, ???

Trích dẫn Gửi bởi kimquyen.kt
    Trời, thế làm sao bây giờ, ???
    sr mình ko đọc kỹ, bên bạn là nhận in logo nhưng mà do ko có chức năng này lên bạn phải thuê bên in ấn gia công, theo mình bạn xuất ghi "thuê ngoài in LoGo" ko biết có được ko, mình ko có kinh nghiệm trong vụ này ^^i