Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Chủ đề: Kê khai thuế GTGT

Ðề: Kê khai thuế GTGT

Trích dẫn Gửi bởi loan120613
    Anh/chị cho em hỏi công ty em tháng 8 có hóa đơn đầu vào nhưng không có hóa đơn đầu ra, vậy có cần kê khai không ạ, hay để giành hóa đơn đầu vào tháng sau kê khai nốt ạ?
    Việc kê khai không phụ thuộc vào việc có hóa đơn hay không, kể cả em ko phát sinh thì vẫn phải kê khai (nộp bản trắng). Nếu bên em thực hiện kê khai theo tháng thì cứ kê khai bình thường thôi em. Không có hóa đơn đầu ra thì vẫn kê khai (không phát sinh thuế đầu ra).

em cảm ơn ạ

AC giúp e với ạ. Công ty e hoạt động trong lĩnh vực CNTT. Hôm nọ sếp e có cho xuất 1 hóa đơn đầu ra (HĐ Đỏ) cho chiếc xe ôtô với tổng giá trị 19.800.000 (cả thuế). Nhẽ ra thì k được phép xuất hóa đơn vì k thuộc lĩnh vực kinh doanh. e hỏi sếp thì sếp bảo coi như đó là phần vốn góp = hiện vật vì là Công ty TNHH vậy bây giờ e phải làm thế nào với cái hóa đơn đó ạ :k5931592:

Trích dẫn Gửi bởi thuyhuong91
    AC giúp e với ạ. Công ty e hoạt động trong lĩnh vực CNTT. Hôm nọ sếp e có cho xuất 1 hóa đơn đầu ra (HĐ Đỏ) cho chiếc xe ôtô với tổng giá trị 19.800.000 (cả thuế). Nhẽ ra thì được phép xuất hóa đơn vì k thuộc lĩnh vực kinh doanh. e hỏi sếp thì sếp bảo coi như đó là phần vốn góp = hiện vật vì là Công ty TNHH vậy bây giờ e phải làm thế nào với cái hóa đơn đó ạ :danhchetne:
    Nếu chưa chưa xuất ra ngoài mà mới ghi thôi thì báo hỏng, còn xuất ra ngoài rồi thì thu hồi...

đa xuất ra và bên họ đã kê khai rồi ạ

Trích dẫn Gửi bởi thuyhuong91
    AC giúp e với ạ. Công ty e hoạt động trong lĩnh vực CNTT. Hôm nọ sếp e có cho xuất 1 hóa đơn đầu ra (HĐ Đỏ) cho chiếc xe ôtô với tổng giá trị 19.800.000 (cả thuế). Nhẽ ra thì được phép xuất hóa đơn vì k thuộc lĩnh vực kinh doanh. e hỏi sếp thì sếp bảo coi như đó là phần vốn góp = hiện vật vì là Công ty TNHH vậy bây giờ e phải làm thế nào với cái hóa đơn đó ạ :danhchetne:
    Bán xe hả?

vâng đúng rồi ạ. Nhưng chiếc xe k thuộc lĩnh vực công ty kinh doanh. Đã xuất hóa đơn đỏ và bên mua đã kê khai đầu vào. bây giờ e k biết làm ntn nữa

không thuộc lĩnh vực kinh doanh của công ty nhưng nếu là TSCĐ của công ty thì chắc đc bán chứ phải không

nhưng vấn đề là lại xuất hóa đơn đỏ.và bên mua đã khai đầu vào với chiếc xe đó.bên thuế mà kiểm tra thì chết e :-((((

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối