Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Khấu trừ thuế GTGT đầu vào

"Theo Bộ Tài chính, nếu người nhập khẩu là đối tượng đăng ký nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ thì số thuế GTGT đã nộp thừa, nộp nhầm ở khâu nhập khẩu được tính vào số thuế GTGT đầu vào và được khấu trừ khi tính thuế GTGT ở khâu kinh doanh nội địa. Căn cứ vào chứng từ nộp thuế GTGT đối với hàng hóa nhập khẩu, đối tượng nộp thuế tự khai số thuế GTGT đã nộp thừa, nộp nhầm vào số thuế GTGT đầu vào được khấu trừ. "

Công ty em nộp thừa thuế GTGT hàng nhập khẩu, theo quy định trên thì em đ.c khấu trừ thuế GTGT đầu vào nhưng em ko biết kê khai thuế phần này như thế nào, cái chỗ trị giá tính thuế ý ạ ? :khakha:, mong anh chị giúp đỡ

Ðề: Khấu trừ thuế GTGT đầu vào

sao không có ai giúp em vậy :-((

Tiền thuế GTGT nộp thừa thì đưc bù trừ cho tháng sau. Còn phần giá trị tính thuế nếu bạn có hạch toán nhầm thì điều chỉnh lại giảm hoặc tăng giá trị hàng hóa nhập kho, hoặc tăng giảm chi phí.

Trích dẫn Gửi bởi hoaanhdao06
    Tiền thuế GTGT nộp thừa thì đưc bù trừ cho tháng sau. Còn phần giá trị tính thuế nếu bạn có hạch toán nhầm thì điều chỉnh lại giảm hoặc tăng giá trị hàng hóa nhập kho, hoặc tăng giảm chi phí.
    em hỏi phần kê giá trị tính thuế trong phần mềm thuế ý ạ ???? như là số nộp thừa thuế của em là 8 triệu thế phần trị giá tính thuế của em thành 80 triệu nểu lấy thuế suất là 10% ạ

:nheo:

Trích dẫn Gửi bởi s2_sugar
    :nheo:
    Mò mãi mới thấy bài này. mà k có ai giúp đỡ à?
    em cũng chung thắc mắc có ai giúp với