Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

kê khai thuế giá trị gia tăng bán ra trên tờ khai thuế bị sai xử lý thế nào ?

kỳ tính thuế giá trị gia tăng T8/2013 em có kê khai sai sót một hóa đơn bán ra với số tiền trước thuế là 18 tr , thuế GTGT phải nộp là 1tr8 .( công ty em vẫn còn thuế đàu vào được khấu trừ.)
    Nhưng trên tờ hóa đơn công ty em phát hành bán ra số tiền trước thuế là 1. 800 .000 và thuế phải nộp là 180 000 thôi. và kỳ kê khai thuế T9/2013 em vẫn chưa nộp. vậy em muốn làm kê khai bổ sung vào kỳ kê khai T9/2013 này thì em phải kê bổ sung thế nào và lý do giải trình, hồ sơ đính kèm gồm những gì ạh. mong các anh chị giúp đỡ em với. ( do em nhìn nhầm 1 800 000 thành 18 000 000 các anh chị ạ ).giờ lệch thuế em ko biết phải xử lý thế nào. hic

Ðề: kê khai thuế giá trị gia tăng bán ra trên tờ khai thuế bị sai xử lý thế nào ?

Bạn làm tờ khai điều chỉnh cho tháng 8. Do bạn kê khai sai làm tăng số thuế đầu ra, khi điều chỉnh sẽ không phát sinh tăng nghĩa vụ thuế phải nộp nên bạn sẽ không bị phạt chậm nộp đâu. Số thuế chênh lệch do bạn kê khai sai thì bạn điền vào chỉ tiêu số 38 trên tờ khai thuế GTGT tháng 9.

Ðề: kê khai thuế giá trị gia tăng bán ra trên tờ khai thuế bị sai xử lý thế nào ?

bạn sai thang nao vao cho to khai bổ sung thang do diêu chinh lai, roi nop

mình cảm ơn nhé.