Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Chủ đề: Xuất Hóa Đơn GTGT

Xuất Hóa Đơn GTGT

anh/chị cho e hỏi là: khi xuất hóa đơn gtgt mà người mua ko lấy hóa đơn và cũng không có tên đơn vị,mst, tổng tiền thanh toán trên 200k, trong ngày mình pán khoảng 10 khách hàng như zậy. ngày nào cũng tương tự như thế. vậy khi mình viết hóa đơn gtgt trong ngày mình sẽ ghj như thế này:
    chỗ tên khách hàng mình ghi là bán lẻ ko lấy hóa đơn và tổng tiền thanh toán sẽ là tổng tiền mình thu dc trong ngày. mình làm như thế có đúng ko? anh/chị nào pít chỉ e zí,thank !!!!!!!!!!

Ðề: Xuất Hóa Đơn GTGT

Ủa, hóa đơn GTGT mà ko có tên ng mua, tổ chức mua thì làm sao hợp lệ đc.
    Bạn cứ bán lẻ bình thường, nếu họ ko yêu cầu xuất hóa đơn GTGT thì thôi, trên sổ sách kế toán chưa xuất j cả.
    Số lượng tiền hàng trên giấy tờ đó bạn có thể hỏi sếp xuất cho đơn vị khác nếu họ có nhu cầu.

Khách lẻ là người mua nếu cần em vẫn xuất hóa đơn bình thường nhé không là quy tội trốn doanh thu thấy. Người ta không lấy thì em cứ xuất nhét ngăn bàn ấy

nhưng e pit xuất cho ai bi h,người ta ko cần lấy hóa đơn. nếu e ko xuất thì lở thuế xuống kiểm kho là tiêu e lun . e nghĩ nhất thiết là phải xuất nhưng ngay chỗ tên khách hàng , mst, địa chỉ e ko pít ghi j nữa. e xem trong ngị định 153 thì ghi là " người mua ko lấy hóa đơn" nhưng ko nói rõ là ghi ở đâu. anh / chị nào pít chỉ e zí ...hjchjc

Cứ xuất theo tên khach hàng mua của mình ấy,họ không lấy thì mình giữ lại.

e hiểu uj. zay ngay chỗ tên khách hàng e ghi là bà A, ông B. công ty e chủ yếu bán lẻ toàn là ko lấy hóa đơn . e xuất như thế hoài chắc đâu có phạm luật đâu a ha.

Xuất mới đúng luật,không xuất là phạm luật.

để lại mà bán HD :ammuu:

Trích dẫn Gửi bởi sumali227
    e hiểu uj. zay ngay chỗ tên khách hàng e ghi là bà A, ông B. công ty e chủ yếu bán lẻ toàn là ko lấy hóa đơn . e xuất như thế hoài chắc đâu có phạm luật đâu a ha.
    Đúng rùi làm như vậy là đúng đấy bạn mà không xuất thì khi quyết toán tụi thuế nó bảo trốn doanh thu đấy họ không lấy thì bạn viết xong cứ để liên 1+2 trong quyển HD.còn liên 3 mình dùng để kẹp cùng chứng từ như phiếu thu ..

Trích dẫn Gửi bởi faluko
    để lại mà bán HD :ammuu:
    Faluko mua cho e ý đi. Đằng nào em ý cũng xuất bỏ mà.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối