Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Viêt hóa đơn vận chuyển sang nước ngoài cho công ty của việt nam và có trụ sở kinh doanh tại việt na

Chào mọi người,
    Công ty mình chuyên kinh doanh về vận tải hàng hóa, mức thuế suất 10%. Trong T5/2013 Công ty mình có hợp đồng vận chuyển hàng sang nước Lào Cho một công ty của Việt Nam, Cty đó có trụ sở kinh doanh tại Việt Nam. Cuối tháng tập hợp chứng từ để thanh toán, Cty đối tác yêu cầu xuất hóa đơn mới chịu thanh toán tiền vận chuyển cho Cty mình. Vậy, khi xuấ hóa đơn vận chuyển mình có được tình mức thuế suất 10% ko? Hay phái là phải tình mức thuế suất khác ko? Nếu có thì mức thuế suất đó là bao nhiêu?
    Mình rất mong nhận đựoc câu trả lời cỦA mọi người trong thời gian sớm nhất.

Thanks

Ðề: Viêt hóa đơn vận chuyển sang nước ngoài cho công ty của việt nam và có trụ sở kinh doanh tại việ

Vẫn là 10% bạn ạ, vì khách hàng đó là khách hàng việt nam.

Ðề: Viêt hóa đơn vận chuyển sang nước ngoài cho công ty của việt nam và có trụ sở kinh doanh tại việ

Trích dẫn Gửi bởi phongvan
    Vẫn là 10% bạn ạ, vì khách hàng đó là khách hàng việt nam.
    Bạn ơi, mình vừa đọc thông tư 129 thì mức thuế suất áp dụng khi vận chuyển quốc tế là 0%. nên giờ mình cũng ko biết nên áp dụng mức thuế nào cả. Khi mình hỏi người chuyên quản thuế của DN mình, thì họ chỉ bảo mình dọc kỹ thông tư rồi áp dụng. Giờ mình rất hoang mang ko biết ntn cảdd