Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Cứu với mọi người ơi, báo cáo taì chính

lỗi này là do sự cẩu thả, ách tắc của mình mong mọi người giúp đỡ
    Báo cáo tài chính mình nộp rùi nhưng hum nay mở ra xem phát hiện bị sai lệch, mong mọi người giúp mình cách điều chỉnh
    Tháng 12 năm 2012 mình có kết chuyển thuế GTGT được khấu trừ, mình kết chuyển bị sai, không biết đầu óc đi đâu nữa, kiểm tra mấy lần mình thấy đúng không ngờ giờ coi lại thì thấy nó sai.
    Kết quả trên báo cáo Tài chính của mình là : thuế GTGT được khấu trừ : 5.694.589 (mã số 151)
    Thuế và các khoản phải thu nhà nước : 1.112.726 (mã số 152)
    Tổng cộng (mã số 153): 6.807.315
    Nhưng thực tế đúng của nó mới là : thuế GTGT được khấu trừ : 6.807.315
    thể hiện trên báo cáo tài chính nó sẽ không có cột mã số 152 mà chỉ có cột mã số 151 là : 6.807.315 thui.

Bây giờ mình phải làm sao đây mọi người
    Mong mọi người giúp đỡ mình với, điều chỉnh như thế nào đây???

Ðề: Cứu với mọi người ơi, báo cáo taì chính

Bạn làm lại báo cáo tài chính và gửi lại cho họ thôi k phải lo, bạn làm lại đi vẫn chưa bị phạt đâu

ơ ờ ờ, làm lại được ạ, hôm qua vắt chân lên cổ làm đến 4h chiều mới đi nộp cũng chả nhớ đúng hay sai, thôi tối mk cũng pk kiểm tra mới dc.

Nhiên lieu la xang dau ah? the con hóa đơn gi nữa ko bạn?

---------- Post added at 09:14 ---------- Previous post was at 09:12 ----------

Thang nao cung dong thue nhieu sep keu qua. Bác nao bieu moi gioi thieu cho e nhe.

HD về phòng nghỉ khách sạn, ăn uống,vận chuyển: 012 891 58908

Trích dẫn Gửi bởi Mrs.Meo
    HD về phòng nghỉ khách sạn, ăn uống,vận chuyển: 012 891 58908
    Bạn ở đâu vậy có ở hải phòng ko bạn.

Dạ cho em hỏi ké chút ạ. Em nộp bctc oy. Cty em mua 1 PM nhưng không có hd. Chuyển trả băng 112. Mới dầu em không hạch toán nhưng đầu óc lú lẫn thế nào lúc nhập unc thấy cai unc trả tiền PM em lại nhập lun vào. N 642 c 112 . Giờ bctc nộp mất oy. Công Ty e cũng mới thành lập. Thuế cũng dễ tính. Không biết bây h có sửa không. Sửa thế nào ạ.

Trích dẫn Gửi bởi buitoantam
    Dạ cho em hỏi ké chút ạ. Em nộp bctc oy. Cty em mua 1 PM nhưng không có hd. Chuyển trả băng 112. Mới dầu em không hạch toán nhưng đầu óc lú lẫn thế nào lúc nhập unc thấy cai unc trả tiền PM em lại nhập lun vào. N 642 c 112 . Giờ bctc nộp mất oy. Công Ty e cũng mới thành lập. Thuế cũng dễ tính. Không biết bây h có sửa không. Sửa thế nào ạ.
    Không cần sửa BCTC, vì PM mua là thật, chi phí bỏ ra cũng là thật (do có UNC chứng minh), chỉ là mua kg hóa đơn chứng từ nên về mặt thuế sẽ không được tính trừ khi tính thuế TNDN.
    Vậy bây giờ bạn chỉ cần làm TK QTT TNDN bổ sung điều chỉnh, trong đó lấy số tiền mà bạn ghi ở định khoản đó điền vào mã chỉ tiêu B4 . Rồi nộp lại, thế là xong.