Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Đang ở
    90 Giảng Võ, Ba Đình, Hà Nội

1 hóa đơn kê khai 2 tháng

Em đang làm báo cáo tài chính năm 2012 cho công ty thì phát hiện tháng 4 có 1 hóa đơn kế toán trước kê sai ngày nhưng sang tháng 5 lại kê lại hóa đơn đó một lần nữa (kê đúng ngày), Vậy thì trường hợp này phải xử lý như thế nào ah? vì em đang làm báo cáo tài chính rất gấp nên mọi người giúp em với, help me!!!!!!!!!!

Ðề: 1 hóa đơn kê khai 2 tháng

Bạn kiểm tra lại các tờ khai xem có tờ khai điều chỉnh nào không. nếu không có thì giờ bạn phải lập tờ khai điều chỉnh lại.

Em kiểm tra lại thì không thấy có tờ khai điều chỉnh nào cả nên bây giờ em phải làm tờ khai điều chỉnh cho cả 2 tháng(4+5) ah? bên em đang kê khai trên mạng thì tờ khai điều chỉnh có nộp online được k ah hay phải nộp bản cứng lên chi cục thuế?

bạn phải làm lại tờ khai điều chỉnh đi,cty bạn nộp qua mạng thì bạn cứ nộp qua mạng nhé.

Bạn phát hiện ra sai sót tại thời điểm nào thì điều chỉnh lại tờ khai tại thời điểm đó thôi.

nếu không có thì bạn phải làm tờ khai bổ sung

em định làm tờ khai điều chỉnh tháng 04/2012 nhưng vào hỗ trợ kê khai thì nó bảo là " không tồn tại tờ khai trong kỳ tính thuế trên", em tra tờ khai trong phần công cụ lại không thấy tờ khai 01/GTGT của các tháng từ 04/2012 trở về trước. Vậy bầy giờ em phải làm như thế nào ah? Mọi người giúp em với, em đang cần gấp. Em cảm ơn mọi người rất nhiều

Trích dẫn Gửi bởi mèo mun
    Em đang làm báo cáo tài chính năm 2012 cho công ty thì phát hiện tháng 4 có 1 hóa đơn kế toán trước kê sai ngày nhưng sang tháng 5 lại kê lại hóa đơn đó một lần nữa (kê đúng ngày), Vậy thì trường hợp này phải xử lý như thế nào ah? vì em đang làm báo cáo tài chính rất gấp nên mọi người giúp em với, help me!!!!!!!!!!
    Vậy thì bạn phải kê lại tờ khai tháng 4 rồi, bạn xem lại bản cứng tờ khai tháng 4, nhập nội dung đúng như tờ khai cũ để lấy cơ sở cho tờ khai bổ sung đó nhé.

Công ty bạn nộp tờ khai trên mạng thì có trên mạng đấy, bạn vào tìm rồi tải về xem kế toán trước làm ntn?

Trích dẫn Gửi bởi mèo mun
    em định làm tờ khai điều chỉnh tháng 04/2012 nhưng vào hỗ trợ kê khai thì nó bảo là " không tồn tại tờ khai trong kỳ tính thuế trên", em tra tờ khai trong phần công cụ lại không thấy tờ khai 01/GTGT của các tháng từ 04/2012 trở về trước. Vậy bầy giờ em phải làm như thế nào ah? Mọi người giúp em với, em đang cần gấp. Em cảm ơn mọi người rất nhiều
    Cái này bạn hỏi bên hổ trợ kê khai thuế, bên bạn đăng ký á. Và bạn kiểm tra lại, kếu kê khai bổ sung thì vô kê kahi trực tuyến nhé. Chúc bạn thành công

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối