Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Mua hóa đơn bán hàng thông thường cho lô hàng trị giá 15.000.000 VNĐ có được không?

Anh chị cho em hỏi chút ạ, công ty em có xuất hóa đơn VAT khống cho khách nhưng chưa có đầu vào trị giá chưa thuế là 15 triệu, cho em hỏi em muốn có đầu vào của số hàng này nhưng chỉ mua được hóa đơn bán hàng thông thường thì có được không ạ, có vi phạm gì quy định thuế không ạ? Bên em không mua được hóa đơn VAT
    Em cảm ơn anh chị, em mới đi làm chưa có nhiều kinh nghiệm xử lý những vấn đề này, Mong anh/ chị giúp đỡ em ạ!

Theo mình nghĩ là được, hóa đơn bán hàng thông thường và hóa đơn GTGT chỉ khác nhau ở phương pháp tính thuế, một loại tính thuế trực tiếp một loại tính thuế khấu trừ.

Ðề: Mua hóa đơn bán hàng thông thường cho lô hàng trị giá 15.000.000 VNĐ có được không?

Trích dẫn Gửi bởi huongkt1705
    Anh chị cho em hỏi chút ạ, công ty em có xuất hóa đơn VAT khống cho khách nhưng chưa có đầu vào trị giá chưa thuế là 15 triệu, cho em hỏi em muốn có đầu vào của số hàng này nhưng chỉ mua được hóa đơn bán hàng thông thường thì có được không ạ, có vi phạm gì quy định thuế không ạ? Bên em không mua được hóa đơn VAT
    Em cảm ơn anh chị, em mới đi làm chưa có nhiều kinh nghiệm xử lý những vấn đề này, Mong anh/ chị giúp đỡ em ạ!
    bạn làm bên mảng gì vậy,

Ðề: Mua hóa đơn bán hàng thông thường cho lô hàng trị giá 15.000.000 VNĐ có được không?

Đi tù......................................

cái đó phải có hđ chứ, trên 200 đã phải có HĐ rồi mà

Lấy được bạn ah

---------- Post added at 02:12 ---------- Previous post was at 02:11 ----------

Trích dẫn Gửi bởi lien89
    cái đó phải có hđ chứ, trên 200 đã phải có HĐ rồi mà
    Bạn này có hóa đơn chỉ có điều là hóa đơn bán hàng chứ không phải hóa đơn GTGT

ko sao bạn ak, nhưng cố gắng dừng lập lại, điều này ko đúng với quy định rồi.