Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Hoa don đầu vào

Hoa don đầu vào

Các bạn ơi! giúp dùm mình việc này nha. Côbg ty mình có 1 cái hoá don dau vào đã duoc ke khai khoảng 3 tháng truoc nhưng vẫn chưa trả tiền người bán. Hiện tại, công ty đối tác xin thu hồi hoá don đó lai, thì có cần phải lập biên bản huỷ không ak.Thanks các bạn nhieu.

Ðề: Hoa don đầu vào

Thu hồi vì do sai thông tin hay do bên bạn chưa trả tiền. Nếu chưa trả tiền thì bên bạn không cần trả lại đâu, kệ họ . Nếu do sai thông tin thì phải làm biên bản hủy hóa đơn

thế thì kệ họ thôi. Bảo em đã kê khai thuế rồi có gì bên em thanh toán tiền thuế thôi.Mà không biết bên kia của bạn đã kê khai thuế chưa? nếu kê khai rồi họ thu về cũng chẳng làm gì cả. CÒn chưa thì có chuyện với bên thuế. Tóm lại bạn nên thanh toán cho họ tiền thuế đi.

troi sao toan lam khó nhau ko vậy?
    ko thanh toán thì làm khổ ktoán 2 bên thui hichic

nói chung là bên ý chỉ dọa thế để bên bạn thanh toán tiền thôi. Chứ họ đã xuất hóa đơn rồi, k xuất hóa đơn khác thay thế thì bị thuế hỏi, quy kết trốn thuế. Còn muốn hủy hóa đơn thì cũng phải có chữ ký của bên mình. Kệ bạn ah. hihi. Khổ thân bạn kt bên kia

- Bên đó mà chưa khai thuế thì cũng ko xong với thuế
    - Bên đó mà khai thuế rồi thì cũng chẳng lấy HĐ đỏ về làm gì, mà không có chữ kí của mình và mình không trả cũng chẳng sao đc
    Nhưng, mua hàng rùi sao lại không trả tiền vậy? khó hiểu vấn đề này quá!

Mua hàng rồi, họ xuất hóa đơn cho rồi, hóa đơn đó lại kê khai thuế rồi; thế hàng hóa của bên bạn mua có bị hỏng hoặc bị lỗi không mà không trả tiền bên bán??? Nếu cả 2 bên đã kê thuế đầu vào và đầu ra trên cái hóa đơn đó rồi thì 2 bên thương lượng thời gian để thanh toán tiền thôi, làm gì mà phải làm căng nhau thế, nếu kế toán của 2 bên không nói chuyện này được với nhau thì để giám đốc của hai bên nói chuyện với nhau chứ.