Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Ðề: Hình phạt đối với việc không in hóa đơn

Ý bạn hỏi j mình ko hiểu rõ lắm?
    Bạn đã thông báo phát hành hóa đơn chưa là thủ tục sử dụng hóa đơn GTGT ý? Tự in hay đặt in? Hàng tháng ko có nghĩa vụ j phát sinh thì bạn vẫn kk thuế bt, và hàng quý cũng phải có báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn nữa.

Nếu bạn ko in hóa đơn hoặc ko viết hóa đơn đầu ra, công ty bạn ko được tính doanh thu, vậy khi sử dụng hết vốn, bạn lấy j để tiếp tục kinh doanh?..

công ty mình chưa làm thủ tục sử dụng hóa đơn gì hết.

đôi khi nếu ko thành lập cty thì lại khó làm ăn, nên phải thành lập cty. Nhưng thành lập rồi thì lại chẳng có nhu cầu xuất hóa đơn.
    Chắc bạn này thuộc dạng Giám đốc độc lập roài.
    Bạn yên tâm là mình khai báo thuế hàng tháng đầy đủ, có báo cáo tháng, quý thì chẳng phải lo gì cả.
    Bởi khi nào có nhu cầu sử dụng hóa đơn thì lại phải xin chi cục thuế giấy tờ thủ tục để đi thuê in hóa đơn chứ có đơn giản đâu. Nếu bạn không có giấy của thuế thì nhà in cũng chẳng dám in cho bạn ấy chứ.

Ko có nhu cầu bây giờ nhưng sớm muộn j bên bạn cũng làm thủ tục này. Tỷ lệ các doanh nghiệp cần hóa đơn tính chi phí rất lớn, bên bạn sao tránh được. Kể cả ko nhiều thỉ mỗi tháng 1 - 2 cái là được, chứ mở cty chỉ giải quyết khâu "oai" VÀ " nâng cấp" doanh nghiệp thì cũng chưa phải là dấn thân vào thương trường. Chưa làm thì chưa biết, làm rồi mới thấy có cái hay đấy, giữa thời buổi này mà cũng nhiều ông giám đốc giỏi, chèo lái công ty vượt qua được ....vũ bão. )

Chả lẽ công ty bạn mở ra mà một tháng,một quý, một năm không bán hàng ah?
    Nêú mà dùng ít thì mình đặt in ít thui.

Công ty mà không có hóa đơn, chẵng lẻ mỗi lần như vậy là lên chi cục thuế mua hóa đơn hay nhờ nhờ người khác viết dùm sao.Bất cập vậy.
    Mà đặt in hóa đơn cũng có tồn bao nhiêu đâu/