Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Điều chỉnh làm tăng số thuế GTGT được khấu trừ trong năm 2011 như thế nào ?????

Hi mọi người, cty của mình có chút vấn đề như sau:
    - số thuế GTGT được khấu trừ của báo cáo quyết toán cuối năm 2011:1,896,237 nhưng kế toán thuế bên cty đã kê khai thêm vào báo cáo thuế GTGT tháng 12/2011 trong HTKK một hoá đơn bán ra của tháng 01/2012 thay vì phải kê khai nó báo cáo thuế GTGT tháng 01/2012 dẫn đến số thuế GTGT đc khấu trừ đầu kỳ năm 2012 (1,759,873) ko đúng báo cáo quyết toán cuối năm 2011.
    Mọi người hướng dẫn mình phải điều chỉnh giảm(tăng) nó ở chổ nào ? và như thế nào ? trong HTKK 3.1.2 khi mình làm báo cáo thuế GTGT tháng 03/2012
    Thanks,

Ðề: Điều chỉnh làm tăng số thuế GTGT được khấu trừ trong năm 2011 như thế nào ?????

bên mình cung giống vay, nhưng chưa biết làm ntn, các bác nào biết xuống tay giúp đỡ dùm cảm ơn nhiều,

Ðề: Điều chỉnh làm tăng số thuế GTGT được khấu trừ trong năm 2011 như thế nào ?????

Chào các Anh/chị!
    Anh/chị làm ơn cho em hỏi bên cty em sx chủ yếu là xuất khẩu, và nguyen vat liệu cũng nhập khẩu là chính, em thăc mắc là trên tờ khai nhập khẩu cơ quan hải quan có dóng dấu "Đã kiểm hóa", em muốn hỏi vậy phí kiểm hóa đó có chứng từ gì đi kèm ko? em ko biết hạch toán ntn vì ko thấy bên XNK đưa về, anh chị nào có mẫu chứng từ thanh toán phí kiểm hóa này post len cho em với, thanks!