Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Mất hóa đơn đầu vào T1 chưa kê khai nhưng đã xuất hóa đơn đầu ra rồi

Hi! lâu nay bận quá ko có thời gian lên diễn đàn. Cả nhà cho mình hỏi chút nha. Mình có 3 HĐ tháng 1/2012 3 HĐ đó mình chưa kê khai. HĐ1 tiền thuế là 4T ngày 10/01, HĐ2 Tiền thuế là 6T ngày11/01, HĐ3 tiền thuế là 2T ngày 11/01.Bên bán kêu là đã chuyển phát nhanh cho bên mình rồi và họ tra bưu điện đọc cả tên người nhận rồi khổ lỗi người nhận bên mình lại khăng khăng ko chịu nhận( Bên mình nhận HĐ 2 lan/ tháng bằng đường bưu điện).Bình thường thì mình có thể bỏ qua mấy cái HĐ này cho khỏi rắc rối. Nhưng ngày 15/01 mình đã xuất bán một số hàng hóa trong HĐ số 1 rồi. bây giờ mình lên làm gì với cái HĐ số 1 đó. còn cái số 2 và cái số 3 thì hóa vàng luôn bà con nhỉ.

Ðề: Mất hóa đơn đầu vào T1 chưa kê khai nhưng đã xuất hóa đơn đầu ra rồi

Bạn cần đọc kỹ nội dung tại điều 18 trong thông tư 153 nhé, và mình thấy bạn nói hóa vàng 2 hđ &3 là sao? bạn không sợ DN bên bạn phát hiện ra và sau này bạn bị âm hàng trong kho à.

3HĐ là 12tr tiền thuế đấy bạn.Hic nghe bạn nói hóa vàng hóa đơn mà hoảng.

Trích dẫn Gửi bởi taxatc2011
    Bạn cần đọc kỹ nội dung tại điều 18 trong thông tư 153 nhé, và mình thấy bạn nói hóa vàng 2 hđ &3 là sao? bạn không sợ DN bên bạn phát hiện ra và sau này bạn bị âm hàng trong kho à.
    ôi trời! Vấn đề mình đang lo là số hàng mình đã xuất trong HĐ 1 kìa. Còn lượng hàng trong HĐ 2 và 3 thì tồn kho nhà mình đầy lo gì âm.

Vậy thì bạn kêu bên bán photo cho bạn liên 1 HĐ. Sau đó làm thông báo mất HĐ gửi lên cơ quan thuế .Và tất nhiên là có phạt nữa đấy.