Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Kê khai thuế GTGT PM 3.0

Cả nhà cho mình hỏi với nha.
    Mình đã nhập SL kê khai thuế GTGT vào PM 3.0 rồi và đã bấm nút ghi rồi nhưng sao khi in ra số liệu trên tờ khai 01/GTGT ko có vậy?chỉ có số liệu trên PL 01-1 và 01-2 thôi à.Và còn chỗ người nộp thuế ký sao mình đánh tên GĐ cty mình rồi sao vẫn chạy ra tên của người nào có tên Trần Văn Châu Giang vậy ko biết. Mọi người ai đã gặp sự cố này rồi thì giúp mình với nha!

Theo mình bạn kết xuất ra excel lưu lại rồi dowd phiên bản 3.0 khác về dùng sau đó tải bảng kê trở lại vì có thể bản đang dùng của bạn bị lỗi.

Ðề: Kê khai thuế GTGT PM 3.0

Trích dẫn Gửi bởi lankt
    Cả nhà cho mình hỏi với nha.
    Mình đã nhập SL kê khai thuế GTGT vào PM 3.0 rồi và đã bấm nút ghi rồi nhưng sao khi in ra số liệu trên tờ khai 01/GTGT ko có vậy?chỉ có số liệu trên PL 01-1 và 01-2 thôi à.Và còn chỗ người nộp thuế ký sao mình đánh tên GĐ cty mình rồi sao vẫn chạy ra tên của người nào có tên Trần Văn Châu Giang vậy ko biết. Mọi người ai đã gặp sự cố này rồi thì giúp mình với nha!
    Lỗi này do bạn paste data file cũ vào 3.0
    Giờ bạn kết xuất file bảng kê mua vào bán ra trên excel, sau đó remove HTKK 3.0 => setup lại 3.0, sau đó khai lại thông tin DN - vào menu trợ giúp, đưa form bảng kê mua vào, bán ra execl của PMHTKK ra desktop => remove file vừa kết xuất ra excel đã khai(bảng kê mua vào, bán ra) vào form vừa kết xuất ở fân trợ giúp của PMHTKK và nhớ chọn định dạng special paste => sau đó vào menu khai thuế GTGT => chọn kỳ thuế => tại bảng kê mua vào tải từ excel chọn sheet cần tải là bảng kê mua vào. Tại phụ lục bảng kê HHDV bán ra => tải sheet excel bảng kê HHDV bán ra( cái bảng vừa định dạng special paste...)

Mình cũng đồng ý với bạn tuy nhiên mình bổ sung thêm là cần phải nhập số dư thuế GTGT còn đư6ợc khấu trừ của tháng trước chuyển sang vào tờ khai mới vì số dư của tháng trước không tự động chuyển sang tờ khai mới.Thanhs

Trích dẫn Gửi bởi 6lelam
    Mình cũng đồng ý với bạn tuy nhiên mình bổ sung thêm là cần phải nhập số dư thuế GTGT còn đư6ợc khấu trừ của tháng trước chuyển sang vào tờ khai mới vì số dư của tháng trước không tự động chuyển sang tờ khai mới.Thanhs
    Đương nhiên rồi, cái đấy thì ai cũng phải làm như vậy tất !

Ngoài ra cẫn chú ý thêm, phần thuế suất (%) sẽ không tự nhảy ra mà phải thao tác tay vào và chỉ tiêu số 5 sẽ hiện lên số tổng ở phía trên, chỉ cần xoá đi là đc.