Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Hóa Đơn Dầu Ngày Nào Cũng Lấy Có Sao Hôn ???

Chào cả nhà mình có cái này ko biết giải quyết thế nào mong cả nhà đóng góp ý kiến và hương dẫn cho mình với.
    Như cty mình là cty xây dựng xe thì thuê, còn dầu thì bên mình cấp. Thế giám đốc mình ngày nào cũng lấy HĐ hết, lấy đủ 1 tháng luôn và thanh toán bằng tiền mặt. Các HĐ đó đều dưới 20 triệu và lớn hơn 19 triệu.
    Vậy cả nhà cho mình hỏi nếu cty mình lấy HĐ như vậy liệu có bị thuế hỏi hôn, có bị phạt hôn cả nhà.
    Mong cả nhà trả lời sớm vì mình đang cần gấp gấp luốn đó. Thanks cả nhà trước.

---------- Post added at 01:18 ---------- Previous post was at 01:18 ----------

Y/M tin.phan92@yahoo.com.vn

Ðề: Hóa Đơn Dầu Ngày Nào Cũng Lấy Có Sao Hôn ???

uhm, mình nghĩ là phải có định mức cho dầu chứ k hẳn là lấy bao nhiêu cũng được. Ví dụ hd dầu nhiều mà công trình xây dựng ít or doanh số k cao là k ổn rùi. Đến lúc quyết toán thuế, bạn phải nghĩ xem sẽ giải trình như thế nào để họ chấp nhận nếu k chắc chắn bị phạt rùi.

Ðề: Hóa Đơn Dầu Ngày Nào Cũng Lấy Có Sao Hôn ???

Bạn làm như vậy thuế nó sẽ để ý đấy, cty bạn là xây dựng mà dùng xăng dầu nhiều, hạn chế lại việc lấy hóa đơn. chứ một ngày mà chạy xe với 19tr thì không hợp lý.

lấy hóa đơn đầu vào còn phụ thuộc vào doanh thu nữa chứ,có phải là thích lấy bao nhiêu thì lấy đâu.bạn lấy nhiều vậy sau này phân bổ chi phí,giải trình với bên thuế mệt đấy.nên điều chỉnh lại cho hợp lý 1 chút..