Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Nộp phạt do nộp chậm thuế GTGT

Cà nhà ơi thàng 7 công ty mình báo cáo lãi trong tờ khai mẫu số 01/GTGT nhưng đến giờ mình chưa nộp tiền thuế GTGT phải nộp trong tháng 7. Cơ quan thuế chưa có thông báo xuống về khoản thuế nộp chậm này, giờ mình mới phát hiện ra. Vậy mình phải làm thủ tục gì khi đi nộp tiền thuế và tiền phạt do nộp chậm này. Cảm ơn cả nhà.

Ðề: Nộp phạt do nộp chậm thuế GTGT

Không phải làm thủ tục gì cả, bạn đi nộp tiền thuế phải nộp và tự tính số tiền phạt do chậm nộp thuế tính từ ngày 20/08 nhé! tiền phạt=0.05%* số tiền phải nộp* số ngày.

Không cần làm thủ tục gì hết, bây giờ mang tiền đi cho khoản thuế phát sinh tháng bảy và nộp phạt chậm nộp
    Số nộp phạt chậm nộp = số tiền thuế phát sinh T7 * 0.05% * số ngày nộp chậm(tính từ ngày hết hạn nộp tiền thuế tháng 7 đến ngày mang tiền thuế T7 đi nộp).

Nộp thuế GTGT tại ngân hàng được kho bạc uỷ nhiệm chứ ko phải tại chi cục thuế đâu bạn ơi. Còn có phải xếp hàng hay ko thì cũng tuỳ hôm đó có đông hay ko thôi. Ko phải gì gì đâu, mình nộp chậm thì tính lãi nộp bù thôi ko sai phạm gì ko bị phạt gì càng ko cần gì gì cán bộ thuế cả