Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Các mức thuế GTGT đối với DN khi kinh doanh với DN trong Khu Chế Xuất

Good Morning, Hôm nay mình muốn thảo luận một vấn đề không mới nhưng hơn rắc rối đối với người mới vào nghề các DN khi kinh doanh với DN chế xuất hay trong khu chế xuất thì chúng ta luôn nghĩ rằng sẽ chịu thuế suất thuế GTGT là 0% nói chung nhưng mức 0% đó chỉ áp dụng với các mặt hàng phục vụ cho sx riêng đối với các mặt hàng cá biệt khi mua ôTô hay xe tải phục vụ cho sx hay đi lại thì phải chịu mức thuế 10% chứ không phải 0% như mọi người vẫn nghĩ .Nhân tiện đây, Mình muốn mở rộng một vấn đề đó là ưu và nhược điểm của các DN khi kinh doanh với DN chế xuất . Vấn đề này mình đã suy nghĩ nhưng không thông suốt vì vậy mới đưa lên diễn dàn nhằm thảo luận đề tài này với mọi người mong mọi người giúp đỡ .
    Thank You/ Non_stop .

Ðề: Các mức thuế GTGT đối với DN khi kinh doanh với DN trong Khu Chế Xuất

Dear Hiền Triết, Bạn có thể giúp mình phân tích vấn đề ưu và nhược điểm khi các DN kinh doanh với DN chế xuất hay trong khu chế xuất
    Theo mình vẫn chưa thông suốt vấn đề khi DN đó bán hàng cho DN chế xuất họ có lợi hay hại theo suy nghĩ mình thì phía bên bán có lợi hơn bên mua tại mình thấy HĐ bên bán xuất HĐ cho CTy chế xuất sao mà giá cao hơn ngoài thị trường vậy nhỉ .
    Thank You.

Ðề: Các mức thuế GTGT đối với DN khi kinh doanh với DN trong Khu Chế Xuất

Trích dẫn Gửi bởi Non_stop
    Dear Hiền Triết, Bạn có thể giúp mình phân tích vấn đề ưu và nhược điểm khi các DN kinh doanh với DN chế xuất hay trong khu chế xuất
    Theo mình vẫn chưa thông suốt vấn đề khi DN đó bán hàng cho DN chế xuất họ có lợi hay hại theo suy nghĩ mình thì phía bên bán có lợi hơn bên mua tại mình thấy HĐ bên bán xuất HĐ cho CTy chế xuất sao mà giá cao hơn ngoài thị trường vậy nhỉ .
    Thank You.
    Ưu : Doanh thu của Công ty tăng

Nhược : Thủ tục lần đầu hơi vất vả vì chưa quen.

Việc bên bán bán hàng giá cao hơn so với ngoài thị trường cho DNCX thì vấn đề này là do sự thỏa thuận giữa hai bên, thuận mua vừa bán. Có thể có nhiều vấn đề mà người ngoài cuộc ko thể hiểu được nên nhìn vào thấy giá cao thế thôi.