Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

điểu chỉnh tăng thuế GTGT đầu vào

Các bạn ơi cho mình hỏi tẹo nhé
    Mình đang dùng phần mềm kê khai 2.5.2 khi mình kê khai song hoá đơn và ghi thì phần mềm bão lỗi mình ko làm sao tìm ra chỗ sai ai biết bảo mình với

Ðề: điểu chỉnh tăng thuế GTGT đầu vào

Trích dẫn Gửi bởi londat
    Các bạn ơi cho mình hỏi tẹo nhé
    Mình đang dùng phần mềm kê khai 2.5.2 khi mình kê khai song hoá đơn và ghi thì phần mềm bão lỗi mình ko làm sao tìm ra chỗ sai ai biết bảo mình với
    Phần báo lỗi sẽ có màu hồng, bạn chú ý thì thấy lỗi đó mà.

Mình nhìn thì thấy có lỗi ở chỗ mst người bán, nhưng khi mình sửa rùi ghi vần có lỗi ở chỗ tờ khai cậu chỉ giúp mình với mình mới làm mà

Trích dẫn Gửi bởi londat
    Mình nhìn thì thấy có lỗi ở chỗ mst người bán, nhưng khi mình sửa rùi ghi vần có lỗi ở chỗ tờ khai cậu chỉ giúp mình với mình mới làm mà
    Bạn đã sửa đúng mst chưa? có thể lại bị lỗi ở chỗ khác thì sao. chat với mình qua YM cho dễ: phthao2610
    Bị báo lỗi ở TK 01/GTGT hay bảng kê mua vào? Nếu trên TK 01/GTGT có lỗi tức là bạn chưa đánh số thuế gtgt mua vào ở chỉ tiêu [15] bạn xem lại nhé.

Có thể là bạn đã đánh sai mst rùi đấy. Cách tốt nhất là bạn vào trang của tổng cục thuế và đánh tên công ty vào sẽ xem được mã số thuế đúng. Còn ở ngoài tờ khai 01 mà sai thì bạn thử nhìn kỹ lại đi.
    Chúc bạn làm tốt!

Trích dẫn Gửi bởi londat
    Trước đây mình cũng bị giống như bạn, cái mục thuế mua vào ấy, thế nên ko in ra được. Bạn mở cái phần mềm kê khai ra, nếu bạn chỉ sử dụng mục kê hàng mua vào và kê hàng bán ra thì chọn 2 mục ấy, mục còn lại không sử dụng đến thì bạn xoá nó đi. Như thế khi ghi lại, nó sẽ không báo lỗi nữa
    Chúc bạn thành công!