Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Ðề: Thuế GTGT hàng tháng

Trích dẫn Gửi bởi dongthuha
    cty e hàng tháng phát sinh số VAT phải nộp lớn,có cách nào giảm mức nôp VAT đi ko mọi người?vì chuyên về website nên hoá đơn đầu vào hầu như ko phát sinh
    Có cácch bạn kiếm hóa đơn đầu vào như xăng , phụ cấp cho nhân viên, hóa đơn ăn uống, ... nói chung những chi phí hợp lý là được.

Công ty mình cũng vậy a', chi phí chỉ có tiền lương nhân viên ah, có cách nào tăng chi phí hok mấy bạn? tháng nào cũng đóng cả 100tr tiền thuế

cty bạn nên có kế hoạch tăng các laọi chi phí hợp lý cho cty đi bằng cách bỏ ra một khoản mà mua HĐ sau này vừa có lợi khi nộp thuế VAT rồi tính đến là thuế TNDN cơ:
    Ví dụ bạn nên mua
    - HĐ bạn thuê xe đi công tác.
    - HĐ VPP
    - HĐ tiếp khách
    - HĐ in ấn văn bản, phôtô chứng từ
    - HĐ mua bán CCDC,TSCD,...
    Lưu ý cứ ko phải thích mua BN thì mua nhé, phải có kế hoạch và cả hợp lý theo qđ của nhà nước đó.
    Vậy nhé chúc bạn thành công.

stop here! nối giáo cho giặc!

Trích dẫn Gửi bởi dongthuha
    cty e hàng tháng phát sinh số VAT phải nộp lớn,có cách nào giảm mức nôp VAT đi ko mọi người?vì chuyên về website nên hoá đơn đầu vào hầu như ko phát sinh
    Tiền VAT này cty thu hộ nhà nước mà, nên phải nộp là đúng rồi. Kinh doanh có lãi thì phải nộp ngân sách NN chứ.

vananhuni nói đúng nhưng Nếu mà công ty nào cũng làm thẳng thắn đúng theo quy định nhà nước thì đã tốt quá. T thấy thủ tục hành chính nhà nước bây giờ hành là chính. Muốn ko hành, muốn nhanh thì .....

Nếu muốn giảm chi phí nộp thuế VAT thì cách tốt nhất là mua bất cứ gì cũng phải có HĐ.

Mấy bồ ơi thui đi, tiền mình làm ra nộp cho Nhà nước làm gì, để chúng nó tiêu xài hoang phí, đem tiền của dân chia nhau, có làm gì tốt đẹp cho nhân dân đâu. Bùi Tiến Dũng đấy, Vinashin đấy... Thà minh dùng tiền đấy đầu tư tạo công ăn việc làm cho người lao động có pải tốt hơn không. Ý kiến của mình đó, các bạn thử nghĩ xem.

Trích dẫn Gửi bởi vananhuni
    Tiền VAT này cty thu hộ nhà nước mà, nên phải nộp là đúng rồi. Kinh doanh có lãi thì phải nộp ngân sách NN chứ.
    Tất nhiên là có nộp thuế đầy đủ cho nhà nước rùi.có ai bảo trốn thuế đâu nhưng cũng phải có hợp lý nữa chứ.mình nghĩ nếu đã có doanh thu lớn thì tất nhien là phải có khoản chi phí chi ra chứ. vd như chi phí tiếp khách, chi phí xăng xe đi lại nữa....những cái đó có thể là do người ta ko lấy HD thui.rùi bây giờ khi kế toán vào sổ sách mới ko có HD.thế mới đau chứ.hi******x
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi kelangdu1988
    Mấy bồ ơi thui đi, tiền mình làm ra nộp cho Nhà nước làm gì, để chúng nó tiêu xài hoang phí, đem tiền của dân chia nhau, có làm gì tốt đẹp cho nhân dân đâu. Bùi Tiến Dũng đấy, Vinashin đấy... Thà minh dùng tiền đấy đầu tư tạo công ăn việc làm cho người lao động có pải tốt hơn không. Ý kiến của mình đó, các bạn thử nghĩ xem.
    anh ko thể vơ đũa cả nắm thế được.tât nhiên tiền mình làm ra nhưng thuế thì cung phải đong nộp nha nước chứ.nếu ko thì nhà nước lấy đau ra ngân sách mà đầu tw xây dựng đất nước.và như thế mình lấy đâu ra môi trường mà kiếm tiên.anh có suy nghĩ một chiều wa....

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối