Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Điều kiện khấu trừ thuế 2 HĐ lớn hơn 10 cùng ngày,?

Cả nhà cho hỏi 2 hóa đơn GTGT chi phí mua hàng lớn hơn 10tr phát sinh cùng ngày mình đã thanh toán bằng TM mình định chỉ khấu trừ thuế 1 cái còn một cái mình sẽ cộng cả tiền thuế vào giá vốn. không biết có được nhỉ,

Ðề: Điều kiện khấu trừ thuế 2 HĐ lớn hơn 10 cùng ngày,?

Trích dẫn Gửi bởi hieutckt
    Cả nhà cho hỏi 2 hóa đơn GTGT chi phí mua hàng lớn hơn 10tr phát sinh cùng ngày mình đã thanh toán bằng TM mình định chỉ khấu trừ thuế 1 cái còn một cái mình sẽ cộng cả tiền thuế vào giá vốn. không biết có được nhỉ,
    Được chứ nhưng phải làm sao cho cơ quan thuế biết là hai hoá đơn đó mua cùng ngày.

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Trên 10 tr nhưng < 20 tr thì được.
    Hoá đơn trên 20tr hok có thuế mừ anh Van. E thấy chỉ quy định hoá đơn trên 20Tr fải chuyển khoản thì mới đuợc khấu trừ thuế, chứ có quy định hok được tính vào cp hợp lý đâu a. Nhưng hoá đơn hok chịu thuế mình trả = tiền mặt được đúng hok a?

Trích dẫn Gửi bởi tiger2774
    - Chưa đủ điều kiện 20tr thì em muốn khấu trừ hay không khấu trừ cũng không sao cả.

Câu trả lời nằm ở dưới.
    Anh tiger2774 cho em hỏi thêm; TH 2 hđ cùng ngày lớn hơn 10tr, công lại lớn hơn 20tr, thanh toán TM vậy em có được khấu trừ 2 hoá đơn này không, em còn mơ hồ quá, mong anh giúp em.