Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Ðề: Kê khai sai mã số thuế doanh nghiệp

Chẳng có anh thuế nào ở không mà xem từng HĐ đầu ra đâu bạn ơi
    Cứ bình tĩnh như ruồi và quên đi.

Trích dẫn Gửi bởi h.amla
    Chẳng có anh thuế nào ở không mà xem từng HĐ đầu ra đâu bạn ơi
    Cứ bình tĩnh như ruồi và quên đi.
    Hên xui thôi bạn ah. Nếu thuế biết đó ko phải là MST của đơn vị cung cấp đúng loại hàng hóa mà bạn kê khai thì sẽ làm khó vì nếu những người kiểm thuế để ý thì chỉ cần nhìn MST sẽ biết đơn vị đó Kinh doanh về lĩnh vực nào.

Trích dẫn Gửi bởi dongthuha
    em kê khai sai mã số thuế của bên bán hàng.To khai thuế dó là của t10.jờ e phải sửa thế nào?mọi người júp e
    theo mình thấy thì khi mình kê sai MST thì phần mềm sẽ báo sai mà..nó hiện lên màu hồng nữa mà..nếu nó báo sai thì bạn phải chỉnh ngay lúc đó chứ..sai nó đâu cho mình in ra đâu.

Mình cũng đồng ý với ý kiến của HuynhLam vì khi bạn đưa dữ liệu từ excel vào HTKK thì nếu MST không đúng nó sẽ không cho bạn in đâu.Sẽ báo sai và bạn phải sữa lại chứ nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi huynh lam
    theo mình thấy thì khi mình kê sai MST thì phần mềm sẽ báo sai mà..nó hiện lên màu hồng nữa mà..nếu nó báo sai thì bạn phải chỉnh ngay lúc đó chứ..sai nó đâu cho mình in ra đâu.
    Cũng k hẳn vậy đâu. Phần mềm HTKK là chung nhưng vẫn có những phần mềm k báo sai mSt mà chỉ báo sai ngày tháng - số tiền thui. Phần mềm cũng có lúc sai chứ, nên bạn phải kiểm tra kỹ khi kê khai.
    Bên bạn mình cũng mới bị Chi cục thuế và kiểm toàn Nhà nước vào "hỏi thăm". Họ k bặt bẻ chặt chẽ qua như sai MSt thuế đâu, họ chỉ tra ra DN đó có tồn tại tại thời điểm đó vfa bên DN mình có trốn thuế - có mua bán HĐ trái phép k thui.
    Chúc bạn làm vc tốt

Sai của khách mà họ củng nhận thì coi như mình qua cửa vậy, cứ coi như ko có gì đi bạn.