Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Ðề: thuế GTGT

Vấn đề này đã được trả lời nhiều lần trên diễn đàn, bạn có thể vào link dưới để xem hoặc sử dụng chức năng tìm kiếm nhé
    http://**************/forum/showthread.php?t=95027
    Thân!

nuế muốn làm sổ sách thuế thì bạn lên trang bị cho mình 1 phần mềm kế toán, để tiện cho việc kê khai thuế hàng tháng, bạn có thể tìm hướng dẫn trên bài đính kèm

cái chính là vì mình mới làm nên kinh nghiệm chưa có.

Cho mình hỏi chút thế khi mình kê khai thuế hàng tháng thì mình làm bảng kê hàng hóa bán ra, và bảng kê hàng hóa mua vào trên hóa đơn đỏ là đc. thế thì những quyển sổ cái,hay sổ nhật ký chứng từ thì mình ghi số liệu vào đó như thế nào hay là những quyển đó mình cần để làm báo cáo tài chính vậy bạn?

Trích dẫn Gửi bởi Hoan87
    Cho mình hỏi chút thế khi mình kê khai thuế hàng tháng thì mình làm bảng kê hàng hóa bán ra, và bảng kê hàng hóa mua vào trên hóa đơn đỏ là đc. thế thì những quyển sổ cái,hay sổ nhật ký chứng từ thì mình ghi số liệu vào đó như thế nào hay là những quyển đó mình cần để làm báo cáo tài chính vậy bạn?
    Thế bạn đã học qua lớp thực hành kế toán và kê khai quyết toán thuế chưa vậy bạn?bạn hỏi có vẻ như chưa biết j?Để làm tờ khai thuế GTGT hàng tháng bạn chỉ cần tập hợp hoá đơn đầu ra và đầu vào phát sinh trong tháng kê khai vào bảng kê mua vào và bán ra trong phần mềm HTKK là Ok.

mình cũng tập hợp ở bảng kê hàng hóa bán ra và mua vào sau đó lên tờ khai thuế GTGT rùi.Thế nhưng kê khai thuế các Quý thì mình làm thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi Hoan87
    mình cũng tập hợp ở bảng kê hàng hóa bán ra và mua vào sau đó lên tờ khai thuế GTGT rùi.Thế nhưng kê khai thuế các Quý thì mình làm thế nào?
    Làm gì có kê khai thuế các quý hả bạn?Chỉ có kê khai thuế TNDN tạm tính theo quý thôi

Bạn nói đúng nhưng cách làm thế nào nhỉ? Bạn nói cho mình biết với.Thanhs bạn nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi Hoan87
    nhờ các bạn chỉ hộ mình cách kê khai thuế GTGT hàng tháng.
    Bạn theo đường link ở dưới.

Trích dẫn Gửi bởi habt1905
    Vấn đề này đã được trả lời nhiều lần trên diễn đàn, bạn có thể vào link dưới để xem hoặc sử dụng chức năng tìm kiếm nhé
    http://**************/forum/showthread.php?t=95027
    Thân!