Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

BÀNG KÊ XÁC ĐỊNH SỐ THUẾ GTGT ĐỀ NGHỊ HOÀN khi làm thủ tục hoàn thuế?

mọi người ơi cho em hỏi: khi mình làm hồ sơ hoàn thuế gtgt có BÀNG KÊ XÁC ĐỊNH SỐ THUẾ GTGT ĐỀ NGHỊ HOÀN, số thuế phát sinh đầu ra và đầu vào ( trường hợp của em DN có kê khai bổ sung thuế gtgt Tháng 5,6,và lập tờ khai đúng tháng 7 lun rùi) =>vậy thì em lấy số liệu ở tờ khai đúng của 3 tháng (5,6,7) đúng ko ah.mọi người giúp em nhé! thanks

Ðề: BÀNG KÊ XÁC ĐỊNH SỐ THUẾ GTGT ĐỀ NGHỊ HOÀN khi làm thủ tục hoàn thuế?

Trích dẫn Gửi bởi number
    mọi người ơi cho em hỏi: khi mình làm hồ sơ hoàn thuế gtgt có BÀNG KÊ XÁC ĐỊNH SỐ THUẾ GTGT ĐỀ NGHỊ HOÀN, số thuế phát sinh đầu ra và đầu vào ( trường hợp của em DN có kê khai bổ sung thuế gtgt Tháng 5,6,và lập tờ khai đúng tháng 7 lun rùi) =>vậy thì em lấy số liệu ở tờ khai đúng của 3 tháng (5,6,7) đúng ko ah.mọi người giúp em nhé! thanks
    Giả sử ôố thuế khấu trừ từ tháng 5-7 là 10.000, trong tháng 5,6 có kê khai bổ sung , ví dụ làm cho số thuế được khấu trừ giảm là 2.000,lúc này số thuế đề nghị hòan kỳ này là 10.000-2.000=8.000, đơn vị làm công văn giải trình vì sao có sự chênh lệch trên.

Ðề: BÀNG KÊ XÁC ĐỊNH SỐ THUẾ GTGT ĐỀ NGHỊ HOÀN khi làm thủ tục hoàn thuế?

Trích dẫn Gửi bởi number

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Giả sử ôố thuế khấu trừ từ tháng 5-7 là 10.000, trong tháng 5,6 có kê khai bổ sung , ví dụ làm cho số thuế được khấu trừ giảm là 2.000,lúc này số thuế đề nghị hòan kỳ này là 10.000-2.000=8.000, đơn vị làm công văn giải trình vì sao có sự chênh lệch trên.
    Không phải công văn giải trình. Đơn vị đã làm điều chỉnh bổ sung lại sai sót vào tháng 7 rồi, khi đó số liệu đúng tại tháng 7 còn được hoàn bao nhiêu đó là số đề nghị hoàn.
    Trường hợp khi làm đề nghị hoàn thuế mà phát hiện số kê khai trước đó bị sai chưa điều chỉnh thì điều chỉnh giải trình ngay tại phụ lục 01-1 của hồ sơ hoàn thuế và đề nghị hoàn thuế theo số đúng.