Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Sai sót khi kê khai thuế giá trị gia tăng

Cả nhà giúp đỡ mình với
    Mình làm kế tóan ở công ty
    Năm 2008 số thuế được khấu trừ tiếp được chuyển sang năm 2009 là 82 triệu
    Sang năm 2009 công ty mình ngừng hoạt động đến tháng 7 tiếp tục đi vào hoạt động
    T7 và t8 công ty mình không phát sinh hoạt động mua bán kế tóan tích vào không có hoạt động mua bán phát sinh nhưng không ghi số tiền thuế GTGT được khấu trừ năm trước chuyển sang là 82 tr
    Sang T9 có hoạt động mua bán thì lúc này mới chuyển 82 tr sang. Tháng 9 tờ khai như thế là đúng nhưng mà t7 và t8 kế tóan kê khai như thế là sai. Mình bây giờ chưa biết giải quyết thế nào?
    Cả nhà giúp mình với
    Mình lo lắng quá

Ðề: Sai sót khi kê khai thuế giá trị gia tăng

Dùng mẫu 01/KHBS để chỉnh lại những tháng sai.

Trích dẫn Gửi bởi trankimoanh
    Cả nhà giúp đỡ mình với
    Mình làm kế tóan ở công ty
    Năm 2008 số thuế được khấu trừ tiếp được chuyển sang năm 2009 là 82 triệu
    Sang năm 2009 công ty mình ngừng hoạt động đến tháng 7 tiếp tục đi vào hoạt động
    T7 và t8 công ty mình không phát sinh hoạt động mua bán kế tóan tích vào không có hoạt động mua bán phát sinh nhưng không ghi số tiền thuế GTGT được khấu trừ năm trước chuyển sang là 82 tr
    Sang T9 có hoạt động mua bán thì lúc này mới chuyển 82 tr sang. Tháng 9 tờ khai như thế là đúng nhưng mà t7 và t8 kế tóan kê khai như thế là sai. Mình bây giờ chưa biết giải quyết thế nào?
    Cả nhà giúp mình với
    Mình lo lắng quá
    Bạn làm tờ khai điều chỉnh mẫu 01/KHBS điều chỉnh lại tờ khai thuế GTGT tháng 7,8 và nộp cho cquan thuế, tháng 9 do số liệu không ảnh hưởng nên không phải điều chỉnh.

Thân!

Trích dẫn Gửi bởi ngocyen1311
    Dùng mẫu 01/KHBS để chỉnh lại những tháng sai.
    bạn chỉ cần làm tờ khai điều chỉnh tăng, giảm ở biểu mẫu 01/KHBS là đc thôi mà. Bạn k fải lo lắng wá đâu.
    :rachoa:

anh chị oi! em đang cần tìm mẫu chấm dứt hợp đồng kinh tế trước thời hạn ai biết bảo giùm em với?

Trích dẫn Gửi bởi thanhtq
    anh chị oi! em đang cần tìm mẫu chấm dứt hợp đồng kinh tế trước thời hạn ai biết bảo giùm em với?
    Cái này không có mẫu sẵn đâu bạn ạh, vì còn phụ thuộc vào chế độ bồi thường khi chấm dứt HĐLĐ trước thời hạn của công ty đã thoả thuận với người lao động (hoặc theo Luật lao động).

Thân!

Trích dẫn Gửi bởi thanhtq
    Chấm dứt hợp đồng trc thời hạn thì bạn chỉ cần báo với bên kia trc 1 tháng. sau đó 2 bên đồng ỳ làm chấm dứt hợp đồng, fải bồi thường thiệt hại nếu bên kia yêu cầu đền bù. Bạn fải tuỳ vào hoàn cảnh cụ thể để làm căn cứ chấm dứt hợp đồng chứ k có mẫu cụ thể đâu.Chúc thành công!

Mình muốn hỏi ý mình là sai sót như thế nhưng mà 6 tháng công ty mình ngừng hoạt động như thế không khấu trừ thuế thì bây giờ còn thời hạn khấu trừ nữa không?