Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Thuế GTGT Đầu Ra

Thuế GTGT Đầu Ra

Khi kê khai thuế Thuế GTGT đầu ra T7 em kê sót một tờ. Sang T8 mới phát hiện. Tháng 7 Cty em phải nộp thuế 69 triệu.Nhưng trước đó các Công trình họ đã nộp trước cho mình rồi nên vẫn không mang tiền đi nộp.Tháng 8 em kê khai HD thiếu đó vào tờ khai T8 có được k?

Ðề: Thuế GTGT Đầu Ra

Bạn lập mẫu 01/KHBS kèm phụ lục PL 01-3/GTGT và điều chỉnh trên chỉ tiêu 35

mình đã lỡ kê khai tháng 8 rồi có được ko ban? Và thuế có phạt ko?Cty mình đã nộp tiền thuế trước rồi.

Theo nguyên tắc hóa đơn bán hàng tháng nào phải kê khai thuế tháng đó! Nếu khai sót thì khai lại vảo các tháng sau trên tờ khai bổ sung mẫu 01/ KHBS( nhớ kèm phụ lục).Và tất nhiên phải chịu nộp tiền chậm nộp trên số thuế khai BS( số tiền thuế trên hóa đơn khai sót X số ngày chậm nộp X 0.05%).

nếu hoá đơn đó tháng trước mà bạn chưa kê khai thì bạn kê khai vào tháng sau vẫn được nhưng hoá đơn đó bạn không được để quá 3 tháng vì nếu quá 3 tháng thì hoá đơn đó không có giá trị nữa.

Trích dẫn Gửi bởi linhtieuthu
    nếu hoá đơn đó tháng trước mà bạn chưa kê khai thì bạn kê khai vào tháng sau vẫn được nhưng hoá đơn đó bạn không được để quá 3 tháng vì nếu quá 3 tháng thì hoá đơn đó không có giá trị nữa.
    theo luật 2009 thì hoá đơn ko quá 6 tháng bạn nhé