Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Tờ khai thuế GTGT

Tờ khai thuế GTGT

Chào mọi người, chúc mọi người gặp nhiều may mắn trong công việc cũng như trong cuộc sống.
    Mình làm bên báo chí, bên mình có 2 tờ báo hạch toán riêng biệt, có 2 con dấu, 2 mã số thuế. 1 tờ hoạt động bình thường, 1 tờ thì mấy tháng nay ko hoạt động. Sếp mình nói chờ một thời gian sau sẽ ra lại báo đó. Hàng tháng vẫn khê khai thuế bình thường phải ko mọi người. Mình chỉ sợ là mấy tháng liền ko có đầu ra, ko có đầu vào, vậy có phải làm giải trình j cho thuế là tạm ngưng hoạt động hay ko, hay là vẫn nộp tờ khai thuế như bình thường. Mọi người giúp dùm mình với. Thanks u mọi người nhiều nhiều :rachoa:

Ðề: Tờ khai thuế GTGT

Trích dẫn Gửi bởi chu cam binh
    Chào mọi người, chúc mọi người gặp nhiều may mắn trong công việc cũng như trong cuộc sống.
    Mình làm bên báo chí, bên mình có 2 tờ báo hạch toán riêng biệt, có 2 con dấu, 2 mã số thuế. 1 tờ hoạt động bình thường, 1 tờ thì mấy tháng nay ko hoạt động. Sếp mình nói chờ một thời gian sau sẽ ra lại báo đó. Hàng tháng vẫn khê khai thuế bình thường phải ko mọi người. Mình chỉ sợ là mấy tháng liền ko có đầu ra, ko có đầu vào, vậy có phải làm giải trình j cho thuế là tạm ngưng hoạt động hay ko, hay là vẫn nộp tờ khai thuế như bình thường. Mọi người giúp dùm mình với. Thanks u mọi người nhiều nhiều :rachoa:
    Đối với thuế GTGT mặc dù không phát sinh nhưng vẫn phải kê khai bình thường.

bạn cứ kê khai bình thường để nộp thôi

ko có phát sinh nhưng vẫn phải kê khai và nộp bạn ah

kê khai bình thường. Nếu có vấn đề j thì cơ quan thuế sẽ gọi(vd họ sợ mình bỏ trốn thì hai tháng gọi một lần kiểm tra quyển HĐ mà mình đã mua). Còn ko thì cứ bình thuờng.!

Cứ tích cái dấu ( x) vào rùi nộp mà , không việc gì cả..nhưng nếu không nhầm thì lâu quá là phải có tờ trình thì phải nhưng không nhớ là bao lâu.

Cảm ơn mọi người nhiều nhiều

Trích dẫn Gửi bởi chu cam binh
    trích cái TT 60/BTC cho bạn chắc ăn nè

I. Quy định chung về khai thuế, tính thuế

[FONT=&quot]1. Nguyên tắc tính thuế, khai thuế:-(/FONT]
    1.2. Người nộp thuế phải khai chính xác, trung thực, đầy đủ các nội dung trong tờ khai thuế với cơ quan thuế theo mẫu do Bộ Tài chính quy định và nộp đủ các chứng từ, tài liệu quy định trong hồ sơ khai thuế.
    1.3. Đối với loại thuế khai theo tháng, quý hoặc năm, nếu trong kỳ tính thuế không phát sinh nghĩa vụ thuế hoặc người nộp thuế đang thuộc diện được hưởng ưu đãi, miễn giảm thuế thì người nộp thuế vẫn phải nộp hồ sơ khai thuế cho cơ quan thuế theo đúng thời hạn quy định, trừ trường hợp đã chấm dứt hoạt động phát sinh nghĩa vụ thuế.
    Lần đầu tiên DN mới thành lập,nên rất khó khăn để tìm khách hàng,ko có quy định nào về việc ko có đầu ra ,đầu vào trong vài tháng sẽ ngưng hoạt động cả.phải 1 năm trở lên họ mới kiểm tra cty,và xem xét thế nào mới cho ngưng hoạt động chứ.Vài tháng sau chỉ cần làm bảng giải trình là oki

Giá thành sp

Chào cả nhà, cho mình hỏi chút nhe
    Giá trị sản phẩm dở dang cuối kỳ nhiều quá, mỗi tháng đều tăng lên thì có ổn ko? Hay fải điều chỉnh cho nhỏ lại

Theo mình nếu một tờ báo của bạ mà không hoạt độngthì bạn nên thông báo với cơ quan thuế tạm ngưng hoạt động một thời gian.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối