Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Thay đổi tên Công ty thuế GTGT T04/209 kê khai sai

Các anh chị cho em xin cách giải quyết với ạ. Tình hình là Công ty trước đây là Công ty TNHH nhưng từ Tháng 06/2009 thì đổi tên thành Công ty Cổ phần, Tháng 04/2009 em kê khai sai 01 hóa đơn đầu vào mà tờ hóa đơn đó kê khai vào Tháng 02/2009 rồi, bây giờ còn 1 tờ hóa đơn của T04/2009 em chưa kê khai vào tháng 04/2009. Em định làm tờ khai thay thế nhưng hiện tại dấu của Công ty em là Công ty Cổ phần nên em k biết nên xử lý thế nào cho đúng? Nếu giờ mà làm tờ khai thay thế đóng dấu Cổ phần có được k? Hay làm điều chỉnh vào T6?
    :rachoa::rachoa::rachoa::rachoa::rachoa::rachoa:

Ðề: Thay đổi tên Công ty thuế GTGT T04/209 kê khai sai

Trích dẫn Gửi bởi vietanh194
    Các anh chị cho em xin cách giải quyết với ạ. Tình hình là Công ty trước đây là Công ty TNHH nhưng từ Tháng 06/2009 thì đổi tên thành Công ty Cổ phần, Tháng 04/2009 em kê khai sai 01 hóa đơn đầu vào mà tờ hóa đơn đó kê khai vào Tháng 02/2009 rồi, bây giờ còn 1 tờ hóa đơn của T04/2009 em chưa kê khai vào tháng 04/2009. Em định làm tờ khai thay thế nhưng hiện tại dấu của Công ty em là Công ty Cổ phần nên em k biết nên xử lý thế nào cho đúng?
    :rachoa::rachoa::rachoa::rachoa::rachoa::rachoa:
    Nếu đơn giản chỉ từ TNHH lên CP thì mọi thứ vẫn như cũ, mọi việc cứ làm như TNHH.

Trích dẫn Gửi bởi tiger2774
    Nếu đơn giản chỉ từ TNHH lên CP thì mọi thứ vẫn như cũ, mọi việc cứ làm như TNHH.
    Có nghĩa là mình làm điểu chỉnh hay làm tờ khai thay thế tờ khai T04, mà dấu của mình hiện tại là dấu Công ty Cổ phần.

Có nghĩa là mình làm điểu chỉnh hay làm tờ khai thay thế tờ khai T04, mà dấu của mình hiện tại là dấu Công ty Cổ phần.
    Thì tất cả mọi thứ của cty bạn vẫn vậy. Chỉ thay dổi hình thức sở hữu có sao đâu. Nó không ảnh hưởng gì đến việc bạn kê khai thuế.

Trích dẫn Gửi bởi Hathuong
    Thì tất cả mọi thứ của cty bạn vẫn vậy. Chỉ thay dổi hình thức sở hữu có sao đâu. Nó không ảnh hưởng gì đến việc bạn kê khai thuế.
    Vậy mình sẽ làm tơ khai thay thế T04 và đóng dấu hiện tại vẫn được hả bạn? sẽ k bị sai gì chứ?

Vậy mình sẽ làm tơ khai thay thế T04 và đóng dấu hiện tại vẫn được hả bạn? sẽ k bị sai gì chứ?
    Bây giừo cty bạn là cty CP sao có thể mang dấu TNHH ra đóng được nữa hả bạn. Bạn cứ đóng dấu cty Cp vì cty bạn đã có giấy chứng nhận thay đổi hình thức sở hữu của sở ĐT và KH rùi mà.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    http://**************/forum/showthread.php?t=111863
    Bạn vào link trên load về nhé. Mình cũng dùng cái đó và ok lun.

Trích dẫn Gửi bởi Hathuong
    Bây giừo cty bạn là cty CP sao có thể mang dấu TNHH ra đóng được nữa hả bạn. Bạn cứ đóng dấu cty Cp vì cty bạn đã có giấy chứng nhận thay đổi hình thức sở hữu của sở ĐT và KH rùi mà.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    http://**************/forum/showthread.php?t=111863
    Bạn vào link trên load về nhé. Mình cũng dùng cái đó và ok lun.
    Vậy tờ khai T05 có cần làm lại k bạn? Mình chỉ sợ mang nộp thuế k nhận?

Trích dẫn Gửi bởi tiger2774
    Mình làm điều chỉnh vào tờ khai T06 vậy giờ điều chỉnh vào chỉ tiêu nào?