Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Ðề: Kê khai tháng nào

Trích dẫn Gửi bởi hleb782
    Hoá đơn đầu vào là ngày 31/03, nhưng do gửi thư nên trễ, bên e đã làm tờ khai thuế nộp. Vậy e có thể kê khai vào tháng 04 được ko ạ cả nhà! Mong gopý ý. Thân
    hoá đơn không quá 3 tháng kể từ tháng phát sinh, bạn vẫn kê khai bình thường vào tháng sau

bạn bảo bên họ Fax hoá đơn ra rồi làm kê khai thuế như bt thôi nhé
    sao làm tờ khai sớm thế ,20 mới hết hạn mà bạn

Trích dẫn Gửi bởi dtko
    bạn bảo bên họ Fax hoá đơn ra rồi làm kê khai thuế như bt thôi nhé
    sao làm tờ khai sớm thế ,20 mới hết hạn mà bạn
    Ý của dtko là mình phải kê khai vào tháng 3 à, mình hỏi là nếu kê khai tháng 4 thì có được chấp nhận ko?

Trích dẫn Gửi bởi nhoc83612
    hoá đơn không quá 3 tháng kể từ tháng phát sinh, bạn vẫn kê khai bình thường vào tháng sau
    Dạ e làm sớm, 20 gấp quá, còn nhiều chuyện khác nữa.

nếu đã làm và nộp tờ khai tháng 03 rồi, thì em để hóa đơn đó kê khai trong tháng 04 vẫn ok. Theo quy định mới hiện nay hóa đơn đầu vào được kê khai trong vòng 6 tháng từ thời điểm phát sinh.

đúng đấy bạn có thể kê khai vào tháng sau ma ko có vấn đề gì sảy ra

Bạn kê vào tháng 4 vẫn được mà. Vì hoá đơn đầu vào được phép kê khai trong vòng 6 tháng kể từ khi phát sinh sai sót.

Trích dẫn Gửi bởi dinhhonghhn
    nếu đã làm và nộp tờ khai tháng 03 rồi, thì em để hóa đơn đó kê khai trong tháng 04 vẫn ok. Theo quy định mới hiện nay hóa đơn đầu vào được kê khai trong vòng 6 tháng từ thời điểm phát sinh.

Trích dẫn Gửi bởi faluko
    đúng đấy bạn có thể kê khai vào tháng sau ma ko có vấn đề gì sảy ra

Trích dẫn Gửi bởi maivang
    Bạn kê vào tháng 4 vẫn được mà. Vì hoá đơn đầu vào được phép kê khai trong vòng 6 tháng kể từ khi phát sinh sai sót.
    Cám ơn cả nhà, ah có 1 vấn đề nữa, e nhận sổ sách từ kế toán cũ, sau khi kiểm tra lại thì e thấy có 1 tờ HĐ GTGT sai sót, số tiền chênh lệch là 20.000 do bên bán xuất dư cho e, nhưng kế toán cũ đã kê do ko phát hiện ra. Vậy e có nên điều chỉnh ko, vì như vậy rắc rối? Nếu cứ để vậy thì có bị phạt ko ạ??? Thânhienghe:

Trích dẫn Gửi bởi hleb782
    Cám ơn cả nhà, ah có 1 vấn đề nữa, e nhận sổ sách từ kế toán cũ, sau khi kiểm tra lại thì e thấy có 1 tờ HĐ GTGT sai sót, số tiền chênh lệch là 20.000 do bên bán xuất dư cho e, nhưng kế toán cũ đã kê do ko phát hiện ra. Vậy e có nên điều chỉnh ko, vì như vậy rắc rối? Nếu cứ để vậy thì có bị phạt ko ạ??? Thânhienghe:
    HĐ đầu vào mà, để nguyên đi Hleb, đừng điều chỉnh mần chi cho rắc rối.
    Giờ Hleb kiểm tra lại số Thuế trên tờ khai với số Thuế trong sổ nó có khớp với nhau hay không thôi.

đúng đó bạn làm như anh Nam Tước đi, coi như bạn không biết cái sai sót của cái hóa đơn đó.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối