Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Vận chuyển

Vận chuyển

cty mình nhập 1 lô hàng từ nước ngoài,cty mình trả chi phí vận chuyển,đã làm tờ khai hải quan xong,nhưng khi hàng về thì cty lại có HĐ vận chuyển khác nữa
    chỉ mình cách họach tóan để đc khấu trừ thuế

Ðề: Vận chuyển

Công ty em thuê xe của công ty khác hợp đồng 6 tháng, thanh toán theo thoả thuận 2 bên, gần kết thuác hợp đồng cty e thanh toán thành 4 đợt thì có đc cty kia xuất hoá đơn theo số tiền đã thanh toán ko ah?
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    hay công ty đó chỉ xuất HĐ theo tổng giá trị hợp đồng thôi ah?

Ðề: Vận chuyển

Trích dẫn Gửi bởi bthoand29
    Công ty em thuê xe của công ty khác hợp đồng 6 tháng, thanh toán theo thoả thuận 2 bên, gần kết thuác hợp đồng cty e thanh toán thành 4 đợt thì có đc cty kia xuất hoá đơn theo số tiền đã thanh toán ko ah?
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    hay công ty đó chỉ xuất HĐ theo tổng giá trị hợp đồng thôi ah?
    Được chứ em, một hợp đồng có thể xuất làm nhiều tờ hóa đơn.

Trích dẫn Gửi bởi bao123
    cty mình nhập 1 lô hàng từ nước ngoài,cty mình trả chi phí vận chuyển,đã làm tờ khai hải quan xong,nhưng khi hàng về thì cty lại có HĐ vận chuyển khác nữa
    chỉ mình cách họach tóan để đc khấu trừ thuế
    Chi phí vận chuyển thì hạch toán:
    N156,152
    N1331
    C111,112,331