Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Số thuế GTGT được khấu trừ năm 2007 còn dư e quên ko chuyển sang năm 2008, bi giờ làm sao?

Mọi người cho em hỏi với ạ: Số thuế GTGT được khấu trừ năm 2007 còn dư e quên ko chuyển sang năm 2008 và Số thuế TNDN tạm tính quí III năm 2007 e đã nộp tờ khai nhưng cũng ko chuyển sang năm 2008,vậy liệu có ảnh hưởng gì ko ạ?Số liệu trong sổ kế toán của e sẽ bị lệch khoản tiền đó vậy em phải xử lý ra sao? Cảm ơn các pác nhiều!

Ðề: Số thuế GTGT được khấu trừ năm 2007 còn dư e quên ko chuyển sang năm 2008, bi giờ làm sao?

Trích dẫn Gửi bởi thuylinhvt
    Mọi người cho em hỏi với ạ: Số thuế GTGT được khấu trừ năm 2007 còn dư e quên ko chuyển sang năm 2008 và Số thuế TNDN tạm tính quí III năm 2007 e đã nộp tờ khai nhưng cũng ko chuyển sang năm 2008,vậy liệu có ảnh hưởng gì ko ạ?Số liệu trong sổ kế toán của e sẽ bị lệch khoản tiền đó vậy em phải xử lý ra sao? Cảm ơn các pác nhiều!
    Không chuyển là sao , số thế GTGT còn được khấu trừ thì khi kê khai trong tờ khai GTGT thì thể hiện trên chỉ tiêu 11 đấy .Nếu trong tháng 01 có phát sinh số thuế phải nộp thì bạn trừ ra chứ . cũng như thế TNDN đấy.

Ðề: Số thuế GTGT được khấu trừ năm 2007 còn dư e quên ko chuyển sang năm 2008, bi giờ làm sao?

Trích dẫn Gửi bởi thuylinhvt
    Thuế GTGT nếu wên chuyển chỉ tiêu 11 thì bạn làm 01/KHBS điều chỉnh lại và chuyển wua tháng 05/2008 này luôn cũng không sao đâu.
    Còn thuế TNCN bạn nói không rõ nên mình cũng không biết trả lời thế nào. :thumbdown: :thumbdown: