Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Ðề: Thuế suất bao nhiêu %?

Cái này bạn tìm down thông tư 32 về đọc cho chi tiết. Hoặc hỏi trực tiếp cán bộ quản lý thuế của bạn.

Bên mình có thuê xúc đất, đá nhưng có đơn vị thì xuất hóa đơn 5%, đơn vị thì xuất hóa đơn 10%.
    Bữa trước mình có đọc được văn bản trả lời của thuế về thuế xuất bốc xúc than là 5% nhưng bây giờ không nhớ nó nằm ở đâu nữa.

Trích dẫn Gửi bởi chewingum
    Bên mình có thuê xúc đất, đá nhưng có đơn vị thì xuất hóa đơn 5%, đơn vị thì xuất hóa đơn 10%.
    Bữa trước mình có đọc được văn bản trả lời của thuế về thuế xuất bốc xúc than là 5% nhưng bây giờ không nhớ nó nằm ở đâu nữa.
    Em có thể miêu tả cụ thể công việc xúc đất, đá này được không?

Trích dẫn Gửi bởi King Tiger
    Em có thể miêu tả cụ thể công việc xúc đất, đá này được không?
    Thuê người ta đào, xúc đất tầng phủ; xúc đất, đá lên xe vận chuyển để bán.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Đã tìm thấy công văn 1141/TCT-CS về thuế suất thuế GTGT của hoạt động bốc, xúc đất đá, bã xít, than lên phương tiện vận tải để vận chuyển đi nơi khác: 5%

Trích dẫn Gửi bởi chewingum
    Thuê người ta đào, xúc đất tầng phủ; xúc đất, đá lên xe vận chuyển để bán.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Đã tìm thấy công văn 1141/TCT-CS về thuế suất thuế GTGT của hoạt động bốc, xúc đất đá, bã xít, than lên phương tiện vận tải để vận chuyển đi nơi khác: 5%
    Em xem 2 công văn anh đính kèm nha, cái nào em đọc thấy đúng với trường hợp mình nhất thì áp dụng. Vì 1 công văn hướng dẫn 5%, cái kia thì 10%.