Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Huỷ Hoá đơn .

Huỷ Hoá đơn .

Chào cả nhà !
    cho mình hỏi !
    cty mình nhập hàng vào siêu thị bán , đã xuất hoá đơn tháng 9 , nhưng chưa đưa hoá đơn VAT cho bên siêu thị (lô hàng gối đầu , thanh toán theo doanh số bán của SThi) và hoá đơn quên luôn đến bây giờ .
    Hôm nay bên ST đòi hoá đơn , mình đem Hđ cũ lên họ ko chịu mà đòi huỷ HĐ đó thay = HĐ mới tháng 12 .
    HĐ tháng 9 mình đã khai thuế rồi , bây giờ thay thế bẳng hđ mới này có phải khai HĐ mới vào tháng 12 không ? hoặc có phải làm KHBS điều chỉnh tháng 9 hay không ???
    mong mọi người giúp đỡ !

Ðề: Huỷ Hoá đơn .

Bạn không cần phải làm 01/KHBS cho tháng 9.
    Nói chung, nếu phát sinh điều chỉnh có thể khai trong tháng này thì cố gắng khai trong tháng này, không nhất thiết phải lập 01/KHBS.

Bạn thu lại tờ hóa đơn cũ, kẹp lại vào quyển.
    Trên tờ hóa đơn tháng 12 bạn ghi rõ: thay thế hóa đơn số:.... ngày... tháng 9 năm ...
    Trên bảng kê tháng 12 bạn ghi :
    - hóa đơn số... ngày...tháng 9: số âm
    - hóa đơn số... ngày...tháng 12: số dương

Các bạn giúp mình với nhá
    mình co lập 1 hóa đơn, chưa giao cho khách hàng nhưng mình đã xé hóa đơn rùi mới phát hiện sai sót/
    vậy mình có làm biên bản hủy hóa đơn ko?
    mình chưa giao cho KH

Theo mình là bạn pải làm biên bản hủy hóa đơn đó, vì bạn đã xé khỏi quyển rồi.

Trích dẫn Gửi bởi nhungyen013
    Các bạn giúp mình với nhá
    mình co lập 1 hóa đơn, chưa giao cho khách hàng nhưng mình đã xé hóa đơn rùi mới phát hiện sai sót/
    vậy mình có làm biên bản hủy hóa đơn ko?
    mình chưa giao cho KH
    đã xé rùi thì phải lập hủy thui bạn. ko hủy ko được đấy .

mình cũng bị sai mấy cai liền, cái đó bạn cứ photo 1 bản ra cho họ kiểm tra + biên bản hủy hóa đơn cho họ ký là ok mà. Họ ký cho ngay thui mà, không có gì khó khănddaaua bạn ah., chúc bạn thành công !

Trích dẫn Gửi bởi muontennguoi
    Bạn không cần phải làm 01/KHBS cho tháng 9.
    Nói chung, nếu phát sinh điều chỉnh có thể khai trong tháng này thì cố gắng khai trong tháng này, không nhất thiết phải lập 01/KHBS.

Bạn thu lại tờ hóa đơn cũ, kẹp lại vào quyển.
    Trên tờ hóa đơn tháng 12 bạn ghi rõ: thay thế hóa đơn số:.... ngày... tháng 9 năm ...
    Trên bảng kê tháng 12 bạn ghi :
    - hóa đơn số... ngày...tháng 9: số âm
    - hóa đơn số... ngày...tháng 12: số dương
    Chưa thấy ai làm thế này bao giờ lun ....

---------- Post added at 02:28 ---------- Previous post was at 02:25 ----------

Tốt nhất là bạn nên thuyết phục bên đó nhận tờ hóa đơn tháng 9 vì hàng đã xuất tháng đó mà .Nói là em lỡ viết tháng 9 và kê khai rồi .Hóa đơn đầu vào của người ta có thể khai trong 6 tháng không vấn đề gì .Nếu thuyết phục được họ chấp nhận cho như thế thì vẹn cả đôi đường .