Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

hóa đơn tự in như thế nào?

nhà mình ơi có ai làm kế toán bên Từ liêm không nhỉ?giúp mình với nhé.28/10 vừa rùi chi cục thuế Từ liêm có họp về vấn đề các doanh nghiệp tự in hóa đơn nhưng DN mình không đi.có ai có thông tin chính xác và tóm gọn nhất về cuộc họp không nói mình nghe với.mà nếu hóa đơn bây gjo DN mình mua thì còn sử dụng đến bao gjo.vì DN mình không nằm trong số các DN có đủ đk để tự in hóa đơn mà

Ðề: hóa đơn tự in như thế nào?

Chính xác và tóm gọn nhất thì không có

Trích dẫn Gửi bởi lamdieuque
    Chính xác và tóm gọn nhất thì không có
    hic vậy không tóm gọn được thì chính xác cũng được

DN có tổng lao động dưới 10 người thi ko cần in hđ mà đến CCt mua, và được mua đén hết 31/12/2011. ngoai ra ban nen tải thông tư 153 về xem vì có một số cách sử dụng như xóa va điều chỉnh hóa đơn có thay đổi.

Cách đơn giản nhất: Làm bổ sung đăng ký kinh doanh để vốn điều lệ của công ty bạn >=5 tỷ. Sau đó chỉ cần làm một cái quyết định áp dụng hóa đơn tự in và 1 cái thông báo phát hành hóa đơn cùng với mẫu hóa đơn đem lên nộp cụ thuế là về nhà in vô tư sau 5 ngày kể từ khi đem nộp
    Cách đơn giản nhì: Mua phần mềm bán hàng hóa gắn liền phần mềm kế toán đảm bảo việc in và lập hóa đơn chỉ được thưc hiện khi nghiệp vụ kế toán phat sinh, có hệ thống thiết bị: máy in, máy tính tiền ... sau đó cũng nộp 3 cái văn bản như trên.
    Thực ra theo thông tư 153 thì hầu hêt các doanh nghiệp đều có thể tự in hóa đơn. Mua hẳn 1 cái máy in màu khoảng 6 triệu in cho đẹp, thiết kế hóa đơn sao cho khó bị làm giả. Cái này thực sự có lợi cho các doanh nghiệp không bị bọn nhà in bắt chẹt.
    Thủ tục nhanh gọn lắm, mình làm trong buổi sáng là xong

hic sao bạn lại nói là nhà in bắt chẹt ? hãy dến in tài chính 154 trần cung q cầu giấy hà nội ,132 cộng hòa p4 tân bình hcm nhé.