Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 52

Em bị lỗi "Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: {0} " HTKK 3.2.0

Em sửa tờ khai tháng 3/2013, (hiện em đã kê khai theo quý )nhưng bị lỗi :"Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: {0} "
    Em đã chỉnh lại tờ khai đăng ký nộp từ quý>>>tháng rồi nhưng vẫn ko được.Anh chị nào biết chỉ giúp em với,Em gửi dưới dạng PDF kết xuất từ HTKK 3.2.0

Ðề: Em bị lỗi "Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: {0} " HTKK 3.2.0

Trích dẫn Gửi bởi xuongrong_8x
    Em sửa tờ khai tháng 3/2013, (hiện em đã kê khai theo quý )nhưng bị lỗi :"Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: {0} "
    Em đã chỉnh lại tờ khai đăng ký nộp từ quý>>>tháng rồi nhưng vẫn ko được.Anh chị nào biết chỉ giúp em với,Em gửi dưới dạng PDF kết xuất từ HTKK 3.2.0
    Bạn ơi bạn vào đường dẫn này rồi làm theo hướng dẫn xem thế nào nhé. Lần trước mình cũng bị lỗi như bạn mình làm theo thì nộp được bạn ạ
    Khai Thu? Qua M?ng Bo L?i C?u Trc Ho?c Tn T?p T? Khai Khng H?p L?

Em làm rồi mà vẫn ko được chị ạ.hức

Trích dẫn Gửi bởi thoheo_21889
    Bạn ơi bạn vào đường dẫn này rồi làm theo hướng dẫn xem thế nào nhé. Lần trước mình cũng bị lỗi như bạn mình làm theo thì nộp được bạn ạ
    Khai Thu? Qua M?ng B�o L?i C?u Tr�c Ho?c T�n T?p T? Khai Kh�ng H?p L?

Có ai biết cách khắc phục không nhỉ? Mình cũng bị báo lỗi "Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: {0}" y như vậy, mặc dù cty chỉ là tờ khai GTGT mẫu 01 và nội dung thì không có gì (không phát sinh mua bán trong kỳ).

Mình nâng cấp từ HTKK 3.16 lên thẳng HTKK 3.20, lập tờ khai mới toanh bằng HTKK 3.20 và in ra file PDF rồi nộp thì hệ thống của Tổng cục thuế báo như vậy !

Trích dẫn Gửi bởi xuongrong_8x
    Sửa trên htkk 3.1.7 rồi nộp lại là ok!

Trích dẫn Gửi bởi Dragon489
    Sửa trên htkk 3.1.7 rồi nộp lại là ok!
    Mình làm như bạn nói thì trang http://nhantokhai.gdt.gov.vn báo lỗi là "Hệ thống hỗ trợ nộp tờ khai này kết xuất từ phiên bản HTKK v320". Có vẻ như hệ thống nộp BC Thuế qua mạng cua TCT đã không chấp nhận tất cả các loại tờ khai kết xuất từ HTKK phiên bản cũ nữa.

Trong khi bản mới nhất 3.20 thì lại báo lỗi "Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: {0}". Mình thật sự hết cách rồi !

đừng lo lắng quá mình cũng gặp như trường hợp của bạn
    mình gửi file pdf kỳ báo cáo sự dụng hóa đơn
    gặp lỗi "Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: {0}". hóa ra kê khải trực tiếp thì okie
    còn gửi file báo cáo TNDN quý IV/2013 thì mình update http://www.cutepdf.com/download/CuteWriter.zip
    thế là okie nhẹ cả người. chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi vietnd
    đừng lo lắng quá mình cũng gặp như trường hợp của bạn
    mình gửi file pdf kỳ báo cáo sự dụng hóa đơn
    gặp lỗi "Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: {0}". hóa ra kê khải trực tiếp thì okie
    Bạn ơi, mình cũng vừa thử kê khai trực tuyến như bạn nói. Nó lại báo "Mã vạch tờ khai lỗi: String index out of range: -1" mới chán chứ !
    Mình chỉ vừa click vào mục "kê khai trực tuyến", chọn tờ khai 01/GTGT và nhấn tiếp tục thôi mà. Nếu mình chọn các loại tờ khai khác, hoặc không chọn "tờ khai chính thức" nữa mà chọn "tờ khai bổ sung" thì lại không sao.

Trời đất ơi !

Mình gọi đến số ĐT của chi cục thuế Quận thì không ai nghe máy
    Nhờ Kỹ thuật của bên cung cấp chữ ký số dùng TeamViewer hỗ trợ thì họ cũng nói mình làm đúng hết rồi và họ bó tay.
    Tìm vào trang web của cục thuế HN thì trang web bị treo và không thể truy cập được.
    Sử dụng chức năng "Kê khai trực tuyến" trên trang của TCT thì bị lỗi "Mã vạch không hợp lệ"

Có bạn nào cũng bị lỗi và không thể gửi tờ khai GTGT mẫu 01 của tháng 1/2014 qua mạng BẰNG BẤT CỨ CÁCH NÀO như mình không ?
    Rất mong được sự giúp đỡ của các bậc chuyên gia ạ !

Mình cũng gặp trường hợp lỗi "Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: {0}" như vậy. Nhưng mà tờ khai GTGT tháng 1/2014 gửi bình thường không gặp lỗi nhưng khi gửi tờ khai bổ sung GTGT tháng 4/2013 thì lại báo lỗi "Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: {0}". Đã thử nhiều cách như các bạn hướng dẫn nhưng ko được.
    Có bạn nào khắc phục được lỗi trên chưa ah!!!

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối