Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chuyển từ khai thuế GTGT tháng sáng quý trên HTKK 3.1.6 từ 1/7/2013

Ðề: Chuyển từ khai thuế GTGT tháng sáng quý trên HTKK 3.1.6 từ 1/7/2013

Mình cũng đang bị vướng như trungkien47a. Kê khai thuế theo quý và mở MST cho người phụ thuộc là công việc mới, mong các bạn giúp đỡ
    Cám ơn các bạn nhiều

bên cty b đã có hướng dẫn nộp theo quý ùi ak,bên mình vẫn chưa thấy động tĩnh gì kả,nên mình kũng k rõ lém,đang án binh bất động chờ tin tức đây nà:k6095867:

Hiện tại chưa có phần mềm HTKK để kê khai thuế GTGT theo quí. Nhữngc doanh nghiệp nào được kế khai thuế GTGT theo quí cứ bình tĩnh. Săp tới sẽ có thông tư quản lý thuế mới thay thế cho thông tư 28 và có phần mềm HTKK thay thế cho HTKK 3.1.6 nên không phải lo. Phần mềm HTKK nào cũng vậy thôi bạn phải có bảng kê bán ra, mua vào để tổng hợp thuế GTGT phải nộp. Quan trọng lúc này bạn phải xác định cho đuộc bạn thuộc đối tượng kê khai thuế GTGT theo quí hay theo tháng để kê khai thuế GTGT, thuế TNCN cho đúng hạn!

Nói chung là phải đợi đó! Mình mà làm việc chậm chạp thế này thì bị phạt là cái chắc, họ có quyền nên cho dân nhà mình dài cổ mà đợi thôi!

Trích dẫn Gửi bởi tranvanxua
    Hiện tại chưa có phần mềm HTKK để kê khai thuế GTGT theo quí. Nhữngc doanh nghiệp nào được kế khai thuế GTGT theo quí cứ bình tĩnh. Săp tới sẽ có thông tư quản lý thuế mới thay thế cho thông tư 28 và có phần mềm HTKK thay thế cho HTKK 3.1.6 nên không phải lo. Phần mềm HTKK nào cũng vậy thôi bạn phải có bảng kê bán ra, mua vào để tổng hợp thuế GTGT phải nộp. Quan trọng lúc này bạn phải xác định cho đuộc bạn thuộc đối tượng kê khai thuế GTGT theo quí hay theo tháng để kê khai thuế GTGT, thuế TNCN cho đúng hạn!
    chị ơi vậy trong lúc chưa ra thông tư mới về kê khai thuế theo quí thì mình cứ nộp theo tháng hả chị????

Trích dẫn Gửi bởi mimibe
    chị ơi vậy trong lúc chưa ra thông tư mới về kê khai thuế theo quí thì mình cứ nộp theo tháng hả chị????
    Không phải nhất thiết là phải nộp theo tháng đâu bạn, trừ khi bạn muốn thế và làm cái công văn gửi lên cục thuế. còn không thì cứ đợi. Kiểu gì cũng có pm HTKK mới trước 30/10

Trích dẫn Gửi bởi huenho_dn109
    Không phải nhất thiết là phải nộp theo tháng đâu bạn, trừ khi bạn muốn thế và làm cái công văn gửi lên cục thuế. còn không thì cứ đợi. Kiểu gì cũng có pm HTKK mới trước 30/10
    chị ơi nghĩa là nếu nộp theo quí thì mình phải làm 1 cái cv xin nộp theo quí rồi nộp lên CQ thuế hả chị, còn nộp theo tháng thì mình cứ nộp bình thường k phải làm cv gửi lên CQ thuế nữa hả chị?????

Mọi người có thể cho biết thông tư nào hướng dẫn kê khai theo quý không

Trích dẫn Gửi bởi chaubtm
    Mình cũng đang bị vướng như trungkien47a. Kê khai thuế theo quý và mở MST cho người phụ thuộc là công việc mới, mong các bạn giúp đỡ
    Cám ơn các bạn nhiều
    Cái này bạn muon chuyen Ke khai theo quý thì lam..con kg thì thoi. thue kg bat buoc ban nhe.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối