Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

CÁCH KHẮC PHỤC datafile bị lệch chỉ tiêu với tờ khai?

chào cả nhà!
    cho mình hỏi khi mình sao lưu dữ liệu và phục hồi vào phần mềm kê khai 3.1.7
    khi mình tiến hành ghi dữ liệu thì nó có thông báo datafile bị lệch chỉ tiêu với tờ khai?
    và chỉ tiêu 43 của tháng trước đưa vào chỉ tiêu 22 của tháng sau không khớp?
    Cho mình hỏi:
    1) cách khắc phục datafile bị lệch chỉ tiêu với tờ khai?
    2) khi chỉ tiêu 43 của tháng trước đưa vào chỉ tiêu 22 của tháng sau không khớp thì mình sửa tay trực tiếp trên phần mềm được không? nó có ảnh hưởng gì không ạ?
    chân thành cảm ơn mọi người nhiều ạ!

Ðề: CÁCH KHẮC PHỤC datafile bị lệch chỉ tiêu với tờ khai?

Trích dẫn Gửi bởi thuyngoc7
    chào cả nhà!
    cho mình hỏi khi mình sao lưu dữ liệu và phục hồi vào phần mềm kê khai 3.1.7
    khi mình tiến hành ghi dữ liệu thì nó có thông báo datafile bị lệch chỉ tiêu với tờ khai?
    và chỉ tiêu 43 của tháng trước đưa vào chỉ tiêu 22 của tháng sau không khớp?
    Cho mình hỏi:
    1) cách khắc phục datafile bị lệch chỉ tiêu với tờ khai?
    2) khi chỉ tiêu 43 của tháng trước đưa vào chỉ tiêu 22 của tháng sau không khớp thì mình sửa tay trực tiếp trên phần mềm được không? nó có ảnh hưởng gì không ạ?
    chân thành cảm ơn mọi người nhiều ạ!
    Bạn tham khảo tại đây!

thanks bạn nhé! bạn ơi
    máy tính này mình cài mới 3.1.7 (tức là trước đó máy tính chưa có phần mềm 3.1.6) nhưng mình sao lưu từ phần mềm 3.1.6 qua 3.1.7
    theo bạn thì giờ mình giải quyết nó như thế nào là hợp lý nhất ạ? hix

Trích dẫn Gửi bởi thuyngoc7
    thanks bạn nhé! bạn ơi
    máy tính này mình cài mới 3.1.7 (tức là trước đó máy tính chưa có phần mềm 3.1.6) nhưng mình sao lưu từ phần mềm 3.1.6 qua 3.1.7
    theo bạn thì giờ mình giải quyết nó như thế nào là hợp lý nhất ạ? hix
    Tốt nhất bạn nên cài độc lập 3.1.7 không sao lưu dữ liệu của 3.1.6. Nếu vẫn muốn sử dụng dữ liệu 3.1.6 bạn hãy gỡ 3.1.7 ra cài lại 3.1.6, sao lưu dữ liệu đã có vào đó rồi mới cài đặt nâng cấp lên 3.1.7.
    Trước khi chạy 3.1.7 hãy chạy file Fix lỗi để chuyển database từ 3.1.6 sang 3.1.7 và SD 3.1.7 bình thường mà dữ liệu vẫn tồn tại.

Trích dẫn Gửi bởi ketoanly
    Tốt nhất bạn nên cài độc lập 3.1.7 không sao lưu dữ liệu của 3.1.6. Nếu vẫn muốn sử dụng dữ liệu 3.1.6 bạn hãy gỡ 3.1.7 ra cài lại 3.1.6, sao lưu dữ liệu đã có vào đó rồi mới cài đặt nâng cấp lên 3.1.7.
    Trước khi chạy 3.1.7 hãy chạy file Fix lỗi để chuyển database từ 3.1.6 sang 3.1.7 và SD 3.1.7 bình thường mà dữ liệu vẫn tồn tại.
    mình cảm ơn bạn nhé!
    có gì không biết mình hỏi bạn nữa heng.hjhj
    have a nice day.....