Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

nộp thuế qua phần mềm Taxonline, có công ty nào nộp theo quý cho em hỏi với ạ

em chào anh/chị
    hôm nay em nhập dữ liệu vào tờ khai thuế gtgt theo quý 3 vào phần mềm taxonline, sau khi ký và nộp thì họ báo ko thành công
    em xem lại tờ khai đã nhập , thì trong phần mềm có những hóa đơn có ngày sau ngày 18/09 đều bị đánh dấu ngày sai( họ nói ngày lập hóa đơn phải nhỏ hơn hoặc bằng ngày hiện hành) hôm qua thì pm taxonline tính từ ngày 17/09 và những hóa đơn sau ngày này đều bị màu vàng, hôm nay thì tự động nhảy lên ngày 18/09
    có anh/chị nào gặp trường hợp như em không ạ? giúp em với
    em cảm ơn nhiều lăm ạ

Ðề: nộp thuế qua phần mềm Taxonline, có công ty nào nộp theo quý cho em hỏi với ạ

bạn gọi lên tổng đài nhờ họ teamview là đc

Ðề: nộp thuế qua phần mềm Taxonline, có công ty nào nộp theo quý cho em hỏi với ạ

Trích dẫn Gửi bởi meoconlady
    em chào anh/chị
    côngty em hiện nộp thuế theo quý, sử dụng pm taxonline, nhưng khi em nạp dữ liễu từ HTKK thì hệ thống yêu cầu chọn tháng kê khai + quý, mà công ty em giờ kê theo quý, em không biết nạp dữ liệu từ HTKK bây giờ thế nào? ai biết cách giúp cho em với ạ
    em cảm ơn nhiều ạ
    Bạn này sao nói vậy, nếu sử dụng taxonline sao ko nộp trên taxonline luôn mà phải chuyển qua HTKK?

Trích dẫn Gửi bởi thienthan200
    Bạn này sao nói vậy, nếu sử dụng taxonline sao ko nộp trên taxonline luôn mà phải chuyển qua HTKK?
    vâng, tại chị ktoan cũ chỗ em bảo em làm nv chị ạ?

bạn làm trên tãonline thì kết xuất và gửi bằng taxonline luôn ,tránh trường hợp sai sót. Bạn thử làm theo cách của mình xem, chứ đã mất công làm trên tax rồi mà chuyển vào HTKK nữa thì mất thời gian, nếu ko bạn làm luôn trên HTKK cũng được mà

:k6175436: Mình cũng làm tax online nè bạn!
    Bữa trước cũng dính trưởng ức lòi ra, KT cũ mình nhìn họ làm HTKK rồi nạp vào tã ký ( quý trc ) Tới quý này mình làm thì k đc. Tức quá hôm nọ gọi thì họ bảo k nạp được :bumbum: thế là mình phải làm lại nạp trực tiếp. Sau đó gửi k đc :bumbum: Gọi lại lần nữa và để họ dùng taemview họ chỉnh 1 hồi thì gửi bt đc :sohappy: Vậy nên chốt lại mình khuyên bạn
    Gọi tới số đt hỗ trợ sau đó ấn phím 1 rồi để họ làm

Trích dẫn Gửi bởi bangkhoc
    :k6175436: Mình cũng làm tax online nè bạn!
    Bữa trước cũng dính trưởng ức lòi ra, KT cũ mình nhìn họ làm HTKK rồi nạp vào tã ký ( quý trc ) Tới quý này mình làm thì k đc. Tức quá hôm nọ gọi thì họ bảo k nạp được :bumbum: thế là mình phải làm lại nạp trực tiếp. Sau đó gửi k đc :bumbum: Gọi lại lần nữa và để họ dùng taemview họ chỉnh 1 hồi thì gửi bt đc :sohappy: Vậy nên chốt lại mình khuyên bạn
    Gọi tới số đt hỗ trợ sau đó ấn phím 1 rồi để họ làm
    cảm ơn bạn nhé, mình cũng gặp trường hợp giống bạn đấy

mọi người ơi! cho mình hỏi, công ty mình cũng sử dụng pm taxonline nhưng kê khai theo tháng, lúc kết xuất báo cáo mình kí điện tử trực tiếp luôn, làm sao để biết rằng tờ khai mình gửi thuế đã nhận được, mình mới sử sử dụng nên chưa biết.

Trích dẫn Gửi bởi thanhkt13c
    mọi người ơi! cho mình hỏi, công ty mình cũng sử dụng pm taxonline nhưng kê khai theo tháng, lúc kết xuất báo cáo mình kí điện tử trực tiếp luôn, làm sao để biết rằng tờ khai mình gửi thuế đã nhận được, mình mới sử sử dụng nên chưa biết.
    bạn vào phần lich sử giao dịch là biết ngay mà, nếu thành công là gửi được ròi, còn báo ko thành công là phải gửi lại