Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Cả nhà ơi Giúp mình kê khai thuế bài này với!

Hiện tại e rất cần sự giúp đỡ của các bạn và anh chị trên đây. Hiện tại e đang học môn Thuế Ứng Dụng, Nhưng không biết khai báo thuế tiêu thụ đặc biệt như thế nào. Có Anh(chị) nào biết xin chỉ bảo cho em ạ:
    Nghiệp vụ như sau:
    Trong kì công ty có nghiệp vụ:
    Nhập khẩu 10.000 lít rượu nước, đã nộp thuế TTĐB khi nhập khẩu 250 Trđ (căn cứ theo biên lai nộp thuế TTĐB ở khâu nhập khẩu ký hiệu PV/2012N, số 18050, ngày 26/05/2013).
    + Trong tháng 5/2013, đã xuất kho 2.000 lít để sản xuất ra 3.000 chai và đã bán hết 3.000 chai.
    + Trong tháng 04/2013 xuất kho 8.000 lít để sản xuất 12.000 chai.
    + Ngày 22/04/2013 xuất bán 9.000 chai với đơn giá bán chưa bao gồm thuế 156.000đ cho công ty TNHH SX-TM Nam Hưng theo hóa đơn GTGT Lv/2013N, Số 228561
    Rất mong được cả nhà giúp đỡ!

Ðề: Cả nhà ơi Giúp mình kê khai thuế bài này với!

Số tiền thuế đã cho rồi mà bạn, bạn chỉ định khoản nữa là ok mà

Trích dẫn Gửi bởi dankeboy
    Số tiền thuế đã cho rồi mà bạn, bạn chỉ định khoản nữa là ok mà
    - Ý mình là cách trình bày khai báo thuế HTKK 3.1.6 của tổng của Việt Nam, nhưng mình không biết khai báo trên phần mền này như thế nào cho đúng, vì mình mới biết sử dụng, nếu bạn biết thì giúp đở mình với!

Mở HTKK 3.1.6, nhập mã số thuế của công ty / đồng ý/ cập nhật thông tin công ty/ Kê khai/ Thuế tiêu thụ đặc biệt/ tờ khai thuế tiêu thụ đặc biệt.../ kỳ khai thuế tháng 05-2013/ khai lần đầu thì check là khai lần đầu/ chọn phụ lục kê khai (chọn cả 2 vì bạn có bán ra mua vào)/ sau đó tiến hành kê khai phụ lục 01-1 và phụ lục 01-2)/kê xong rùi chọn ghi/kết xuất là ok oy .
    bạn gặp khó khăn chắc là không có mã số thuế công ty rồi, tìm công ty nào đó và lấy mã số thuế khai báo vào bạn mới làm đc.